ขอเชิญพี่น้องชาว MTC ร่วมอนุโมทนาบุญกับน้องแบงค์ขอเราครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย น้าเอ๋...@MTC, 28 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เนื่องจากในวันที่ 30 เมษายน 2554 น้องแบงค์ของเราจะเดินทางเข้าสู่ร่มกาสาวพัท ก็เลยอยากจะขอเชิญชวนพี่น้องชาว MTC ที่ว่างในวันนั้นเดินทางมาร่วมงานกันด้วยนะครับ งานจะจัดขึ้นที่วัดเลา ถนนพระราม2 (งานนี้จัดแบบเรียบง่าย) หรือท่านที่ไม่ว่างในวันนั้นในคืนวันที่ 29/04/54 ก็จะมีการกินเลี้ยงเล็กๆน้อยๆในหมู่เพื่อนฝูงกัน ถ้าว่างก็สามารถมาได้นะครับ สนใจสอบถามเส้นทางได้ที่น้องแบงค์ได้เลยครับ

2. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    อนุโมทนาด้วยคนครับ

3. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    อนุโมทนาคราบ คุณแบงค์

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    สาธุ สาธุ สาธุ

5. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    บวชแล้วสึกออกมา ก็ต่อด้วยงานเบียดเลยนะท่านแบงค์คุง อิ อิ อิ

7. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ปล่อยวางเรื่อง.....................ธรรมโม๊ะ

หันหน้าหา.......................ธรรมะ

ก็ดีเหมือนกันครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ........................สาธุ................................!!

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อนุโมทนา ขอให้ศึกษาพระธรรมอย่างตั้งใจด้วยครับ............

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ เดี๋ยวจะแบ่งผลบุญให้ถ้วนหน้าเลยครับ

ท่านใดสะดวกก็มาร่วมงานได้นะครับ

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ขอแค่ตั้งใจเป้นพอน้องเอ้ย

11. whatwalk

whatwalk New Member Member

49
    0
    0
    สาธุ สาธุ ครับ:)

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ต้องขยันศึกษาเรื่องพระธรรมนะครับ เพราะว่าเราบวชเรียนในช่วงสั้น ๆ

13. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    สาธุๆๆๆๆ

14. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    สาธุ..อนุโมทนา ด้วยครับ

15. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    สาธุ ครับ

16. Maiauto

Maiauto New Member Member

198
    0
    0
    ขออนุโมทนาสาธุตั้งใจในสิ่งที่ทำและนึกถึงพ่อแม่ให้มากที่สุด(สาธุ สาธุ สาธุ)

17. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เมื่อวานสรุปไปเท่าไหร่ว่ะแบงค์ แต่พอกลับถึงบ้านขี้กระจายเลยว่ะ

18. pandabank

2,427
    4
    0
    เมื่อคืนคนมาๆไปๆแต่สรุปก็กรึ่มเช่นเคย.....อิอิ

19. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    555 พี่เป้มามั้ย

20. pandabank

2,427
    4
    0
    พี่เป้กลับก่อนหง่ะ มีผมแหล่ะเมา.....อิอิ

21. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เก็บเกี่ยวช่วงเวลาที่มีค่า ครั้งหนึ่งของลูกผู้ชาย ให้ดีที่สุดครับ
    ผมโดนไป4เดือน ร้อนเลย (แบงค์ จีวรบิน)

22. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ

23. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ดันไว้หน่อย เพื่อนกัน

24. สาธุขอให้เจริญรุ่งเรืองคับ

25. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    อนุโมธนาด้วยครับแบงค์ จะเครียร์งานให้ว่างนะครับ

26. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    เอาแล้ววว เอาแล้ววว แบงค์จากระจ่างในรสพระธรรม หรือพระทำรถกันล่ะทีเนี๊ย
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ตั้งใจศึกษาธรรมมะนะครับ
    ส่วนผมยัง อะธรรมอยู่เลย

27. pandabank

2,427
    4
    0
    ขอบคุณครับทุกๆท่าน เดี๋ยวจะศึกษาพระธรรม และพระจำทำรถด้วยครับ555++

28. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    แต่ล่ะองค์ อิอิ

29. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ถ้าออกกิจนิมนต์ก็เอาคอกตัวแรงออกเลย

30. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    จีวรกระจายยยย 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้