คาลิปเปอร์หลังเป็นตามด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย หงษ์ EK'96, 18 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผม civic ตาโตปี 96 เวลาวิ่งทางขรุขระจะมีเสียงดังจากด้านหลังซ้าย (เป็นดิสส์เบรกครับ) เคยให้อู่ดูเขาบอกว่าคาลิปเปอร์หลังเป็นตามด (รูที่ใส่สลักคาลิปเปอร์) เคยเปลี่ยนสลักคาลิปเปอร์ของศูนย์ก็ยังไม่หาย ช่างบอกถ้าจะให้หายต้องเปลี่ยนคาลิปเปอร์ใหม่ เคยถามราคาของศูนย์ก็แพงมาก ไม่ทราบว่ามีวิธีอื่นที่จะซ่อมหรือมีเทคนิคอะไรไหมครับถ้าซื้อเชียงกงบางนานี่มีไหมครับ ผมดูไม่เป็น และราคามือ 2 นี่เท่าไหร่ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ เสียงมันดังน่ารำคราญและเวลามีคนมานั่งรถเราก็รู้สึกอายเล็กๆครับ

1. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ราคายกทั้งดุมพร้อมปั้มคู่ละประมาณ 3500-4000 ถ้าซื้อแยกก็ถูกกว่านี้ครับ

2. ที่ขายแยกนี่ราคาเท่าไหร่ครับ และซื้อที่ไหนครับ ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าโดยการเสริมแผ่นทองแดงบางๆเข้าไปพร้อมสลักเบรก (ช่างที่อู่ทำให้) ก็เงียบดีแต่คงไม่ถาวร เลยอยากทราบไว้ก่อนเผื่อมีปัญหาจะได้ตัดใจเปลี่ยนครับ

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ช่างเคยบอกให้ไปโรงกลึงตีปลอกอัดเข้าไปในสลักครับ โทรถามเฮียก่ำ อู่ออโต้เวย์ก็ได้ครับ

ขอบคุณทุกข้อมูลครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้