รถผมมีปัญหาครับช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GAO B11, 21 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAO B11

GAO B11 New Member Member

59
    0
    0
    คือวันนี้ผมขับรถแล้วสตาร์ทออกจากโรงพยาบาลแถวบ้านครับ แล้วผมก็ตรงไปทางเลี้ยวรถออกอยู่ก็ได้ยินเสียงกระแทกดังปึง........ผมก็คิดว่าไม่เป็นไรเลยขับกลับบ้าน....แต่ตอนกลับผมก็นั่งนึกว่า แคร่งน้ำมันเครื่อง หรือเปล่าว้า.....งแต่สักแปปผมสังเกตเห็นไฟหน้าปัดเริ่มอ่อนลงเรื่อยก็ไม่คิดไรเพราะฟิลม์มันดำแล้วไฟหน้าก็สว่างอยู่..........แต่พอถึงบ้านดับรถแล้วผมแอะใจเลยลองสตารต์ใหม่..........มีไฟขึ้นที่แบต11-12โวล์ต แต่สตาร์ทไม่ติดครับ.....เสียไดสตาร์ทก็เหมือนแบตหมด แต่ผมไม่ดูที่แบตมันก็ขึ้นมามีไฟอยู่งงงงครับเลยเอารถอีกคันมาพ่วงสตารท์ติดเลยครับทิ้งไว้ประมาณ15นาทีมาลองเปิดไฟ....ไฟหน้าติดหมด....แต่หน้าปัดรถยังหลี่อยู่..... คราวนี้ผมจะลองออกไปวิ่งดูพอเลี้ยวขาวได้แปปเดียว....ไปหน้าค่อยหลี่ลงๆๆๆๆจนดับสนิทครับ แล้วรถเหมือนไม่ค่อยมีแรงแต่เครื่องไม่ดับนะครับแถมตอนเปลี่ยนเกียร์กระตุกด้วยครับงงงงงง(อันนี้ไม่ได้เปิดแอร์นะครับ)ตอนที่กลับออกจากโรงพยาบาลเครื่องยังวิ่งปกติ...................................อ้อเกือบลืมผมก้มดูให้ท้องรถแล้วนะครับไม่มีรอยกระแทกครับมีแต่.....หูลากอะครับที่มีรอย......ยังไงช่วยหน่อยครับงงงงงงมากๆๆๆๆๆ:cry:

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอ่อย่างไง .... :D

3. GAO B11

59
    0
    0
    รู้แล้วครับว่าเป็นอะไร......มันกระแทกจนไดชาร์ท ไม่ชาร์ทครับตอนนี้ขับปกติเหมือนเดิมทุกอย่างครับ โดนไปเลยครับ800...กำโครตๆๆๆๆๆ

4. GAO B11

59
    0
    0
    แต่ผมก็ยังงงง....ว่าไปเกี่ยวกันได้ยังไง

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อาการนี้เคยเป็นครับ ขับๆ อยู่ดีๆ วิทยุดับๆ ติดๆ ตอนแรกคิดว่าผีหลอก พอจอดดับเครื่องปุ๊บ สตาร์ดไม่ติดเลย อ่อ ไดรชาร์ตกลับบ้านเก่าซะแย้ว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้