^^^^^สวัสดีครับ^^^^^

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย oranger, 10 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    ผมนายโอเองครับ หายไปนานมากๆ จิงๆก้อไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ ก้อยังวนเวียนเข้ามาดูอยู่บ้าง ไปมิตติ้งบ้างนานๆครั้งส่วนมากก็จะไปกับพี่บุตร(หน้าแหลมสีทองพระประแดง) หลายคนอาจจะสงสัยว่าผมหายไปเลย มาถึงตอนนี้ก็จะขอชี้แจงแถลงไขดังนี้ครับ เนื่องจากว่าผมจะทำสีหน้าแหลมสีทองคันนี้ เรื่องราวที่ว่านี้ก็น่าจะผ่านมาได้เกือบปีแล้วล่ะครับ ก็ตกลงปลงใจที่จะทำโดยยังไม่รู้ว่าจะทำสีอะไร แนวไหน อย่างไรดี แต่ที่คิดไว้คือยังไม่ทิ้ง retro แน่นอน

2. oranger

289
    4
    0
    ซึ่งตอนนั้นรถก็ได้รื้อเป็นที่เรียบร้อยแล้ว รถค่อนข้างจะผุมากโดยเฉพาะบริเวณซุ้มล้อ แต่แล้วก้อยังไม่ได้ทำครับ เนื่องจากที่บ้านผมทำอู่เคาะพ่นสีเป็นกิจการของพ่อ จึงทำไปเรื่อยๆแบบไม่รีบเรียกว่าไม่ได้ทำเลยจะดีกว่ามั้ง แต่ตอนนั้นก็ยังไม่ได้คิดว่าจะทำสีอะไร ตอนแรกๆ ว่าจะทำสีขาว แต่ว่าผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ทีนี้ไปเปิดเจอในเวปอยู่คันนึง ถูกใจมาก

3. oranger

289
    4
    0
    แต่ตอนแรกก็ลังเลว่าจะทำดีมั๊ย สรุปคือเอาไงเอากันว่ะ แดงก็แดง ใครจะทำไม รวมๆรถคันนี้ใช้เวลาทำสีประมาณ 8 เดือนเศษ จิงๆ 2 เดือนก็เสร็จ ตอนนี้พ่นสีเสร็จแล้วครับ เหลืองานประกอบกับเก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ

4. oranger

289
    4
    0
    รถเสร็จเมื่อไหร่จะพาตัวไปให้ชมนะครับ พี่ๆทุกท่าน

5. P'But

P'But Guest

0
    0
    0
    เดี๋ยวไปดูตัวเป็นๆได้มั๊ย ? 555

6. oranger

289
    4
    0
    เดี๋ยวเสร็จแล้วไปจอดหน้าบ้านพี่เลย 55

7. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    เสร็จแล้วนัดเจอนอกรอบแถวพระประแดงก็ได้ที่นัดเจอกับบุษย์ห้างอะไรหว่าแต่สวยๆเลย

8. P'But

P'But Guest

0
    0
    0
    BIG C พระประแดงครับ ว่าแต่ไอ้ที่สวยๆหมายถึงอารัย อิอิอิ

9. him111

1,151
    3
    0
    เต็มไปหมดเลยบุษย์

10. oranger

289
    4
    0
    อัพเดตครับ ตอนนี้ภายนอกประกอบเสร็จแล้วครับ เหลือกันชนหน้ากับชายล่างนิดหน่อย เนื่องจากช่างเข้าใจผิด กันชนให้พ่นดำพ่นเป็นดำแดงซะงั้น ชายล่างให้พ่นแดงดันพ่นดำซะงั้น ตอนนี้กำลังเก็บงานภายในอยู่ครับ

11. oranger

289
    4
    0
    ตอนนี้กำลังหาเบาะคู่หน้า อยู่ด้วยครับ อยากได้ RECARO หมอนตัน ใครเจอช่วยชี้เป้าให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

12. P'but

P'but Guest

0
    0
    0
    สวยวะน้อง ซุโฆย......

13. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    สวยครับพี่

14. him111

1,151
    3
    0
    สวยๆเลยโอ...

15. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    สวยๆเลยครับพี่

16. oranger

289
    4
    0
    ใส่ลิ้นหน้ามาแล้วครับ ขุดดินสบายเลย

17. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ลิ้นหน้าสวยๆเลยครับ ทำที่ไหนมาเหรอครับ อยากทำบ้าง อิอิ

18. oranger

289
    4
    0
    ร้าน OXZO แถวสมุทรปราการคับ เอาของ เซลิกามาตัดต่อ

19. art_nalam

art_nalam New Member Member

103
    3
    0
    สวยมาก อยากได้บางละคับ ได้มาเท่าไรหรอ หน้าแหลมแวน

20. him111

1,151
    3
    0
    เท่ห์ๆเลย

21. oranger

289
    4
    0
    ช่วงฝึกงานครับไม่ค่อยได้เข้ามาเลย กว่าจะเสดก็สิ้นเดือน พ.ค.

22. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    สวยจัง.......ทั้งวิวและรถ+บรรยากาศ

23. รุทท

รุทท New Member Member

88
    0
    0
    สวัสดีครับ

สวยนะ คันนี้ อยากได้ซะคัน

ขอบคุณครับ

24. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    หล่อจริงๆคันนี้ ตัวจริงสวยสุดๆ เดี๋ยวรอของพี่เสร็จก่อนนะ อิอิ

25. oranger

289
    4
    0
    พี่เน็ตทำสีอะไรอ่ะครับ

26. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    สวยๆครับๆเห็นตัวเป็นๆมาแล้วแต่ยังไม่เจอเจ้าของรถเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้