b14 เวลาเลี้ยวมีเสียงดังค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aa_b14, 20 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aa_b14

aa_b14 New Member Member

11
    0
    0
    นิสสัน B14 ปี 95 เครื่อง 1500 ค่ะ มีเรื่องรบกวน ค่ะ
    เวลาหักพวงมาลัยถอยเข้าเทียบฟุตบาท ไม่ว่าจะเดินหน้าหรือถอยหลังถ้าหักพวงมาลัย จะมีเสียงดังก๊อกๆ แต่เปลี่ยนเพลานอกด้านซ้ายมาแล้วนะค่ะ เนื่องจากตอนกลับรถหักขวาสุดจะดังมากๆ เลยไปเปลี่ยนกับช่างติ่งมาแล้วค่ะ แต่มันก็ยังมีเสียงอยู่อีกค่ะ แต่คี้งนี้คือไม่ว่าจะหักซ้ายหรือขวาจะดังหมด ตอนถอยเข้าจอดนะค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยเหลือด้วยค่ะ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคร๊าบ อยากรู้เหมือนกันอะคับ

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ลองกลับไปให้พี่ติ่งดูอีกทีดีกว่า เรื่องเสียงผมว่าหน้าจะตอบตรงจุดคงยากครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เอาเข้าไปแก้ที่อู่เลยครับ

5. aa_b14

aa_b14 New Member Member

11
    0
    0
    ไปจัดการมาเรียบร้อยแล้วค่ะ ปรากฏว่า เป็นที่ยางรองเบ้าโช๊ค ค่ะ มันเสื่อม ตอนแรกช่างบอกว่า จะเอาออกมาเปลี่ยนแล้วอัดจาระบีใหม่ แต่พอถอดออกมา เจอยางหุ้มโช๊คขาด ถามอะไรแล้วรวมๆ 850 บาท ประกอบกับเจอโช๊ค 1 ข้างมันเสีย ช่างเลยแนะนำว่า ซื้อโช๊คมือ 2 มาทั้งชุด ต้นละ1,000 บาท น่าจะคุ้มกว่า ช่วงนี้ของขึ้นราคาค่ะ เนื่องจากไม่มีของเข้าจากญี่ปุ่น ตัวเบาเลย เก็บโช๊คเก่าพร้อมสปิงกับบ้านมาเป็นอะไหล่ต่อไป 5555

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ทุกอย่างเรียบร้อยก็ดีแล้วครับ

7. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ผมก็เคยเป็นคล้ายกัน คือเวลาหัก เวลาถอยเข้าออกบ้าน มันดัง แก๊กๆ หาอยู่ตั้งนาน

มาเจอว่าโช๊ค ขันมาไม่ดี เหมือนหลวมอยู่ พอขันให้แน่น ก็หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้