จอ HDTV ที่ใหญ่ที่สุดในโลก ใครสนใจจะเอาไปเล่นเกมรึเปล่าน้า ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 16 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เจ้าจอที่ว่านี้อยู่ที่ North Carolina ประเทศสหรัฐอเมริกาครับ โดยตั้งอยู่ที่สนามแข่งรถ NASCAR ที่มีชื่อว่า Charlotte Motor Speedway ซึ่งจอ HDTV นี้เป็นของ Panasonic ครับ มีขนาดที่ใหญ่มากๆ นั่นคือกว้าง 500 ฟุต สูง 80 ฟุต น้ำหนัก 332 ตัน !! ประกอบไปด้วย panel ทั้งสิ้น 158 panel ส่วนหลอด LED ที่ใช้ก็มีถึง 9 ล้านหลอด ในการสร้างและประกอบนั้นค้องใช้แรงงานถึง 57 คน ใช้เวลาในการประกอบทั้งสิ้นราวๆ 11,000 ชั่วโมง (ประมาณ 458 วัน ก็คือปีกว่าๆ เลยทีเดียว) ทำให้มันกลายเป็นจอ HDTV ที่ใหญ่ที่สุดในโลกไปโดยปริยาย อ้อ !! มันมีรีโมทด้วยนะครับ ซึ่งก็แน่นอนว่ามันจะต้องมีขนาดใหญ่อีกเช่นกัน ตามในรูปด้านล่างนี้เลยครับ

ซึ่งจอนี้ก็จะใช้ในการโปรโมตรายการแข่งขันรถ 2 รายการ นั่นคือ “Sprint All-Star Race” และ “Coca-Cola 600” ที่จะจัดภายในเดือนนี้ ส่วนในภาพที่เห็นเกมนั้น ก็คือเกม iRacing ซึ่งเป็นเกมแนว simulation ครับผม …แหม จอมันใหญ่ดีจริงๆ นะ

สนใจไหมป่ะล่ะ อิอิอิ

2. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  3. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ค่าไฟคงแพงสุดๆอ่ะครับถ้าเอามาเล่นเกมส์ที่บ้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้