ถามสอบเรื่อง การทำล้อยื่นออกมา อ่ะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 1 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    คือ ถ้าเราจะทำล้อให้ยื่นออกมาจากซุ้ม หรือพอดีซุ้ม เราต้องใส่อแดปเตอร์ใช่ไหมครับ

พอดีผมจะให้มันยื่นทั้งล้อหน้าและหลังออกมาหน่อยอ่ะครับ พอดีใส่ขอบ15 มันอยู่ในซุ้มเกินไปอ่ะครับ

แล้วถ้าใส่อแดปเตอร์ จะมีผลเสียอะไรบ้างหรือป่าวครับ แล้วถ้าใส่แล้วต้องไปอัดโช๊คให้แข็งกว่าเดิมเกี่ยวหรือป่าวครับ

แล้วล้อหน้าเวลาเลี้ยวกลัวจะขุด ส่วนล้อหลังกลัวว่าเวลากระเด้งจะขุดขอบบนซุ้มอ่ะครับ

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับ ^^

2. redmotor

redmotor New Member Member

182
    0
    0
    ใส่อยู่จ้า ขอบ 17 เวลาเลี้ยวมีบ้าง ก็ต้องเจียออกบ้างจ้า แต่ตอนนี้กะลังจะเปลี่ยนล้อเป็น 16 แว้ว

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    จะให้ยื่น ล้อกาง มองหาออฟเซ็ทล้อตั้งเเต่ + 35 ลงมาครับ เรื่องอแดปเตอร์ต้องทำเเน่นอนครับหรือถ้าไม่อยากเปลี่ยนล้อ ต้องสั่งทำอแดปเตอร์หนาประมาณ 1 นิ้วค่าใช้จ่ายประมาณคู่ละ 2500-3000 มาตามต่อด้วยการพับซุ้มมี 2 เเบบ เจียร์ทิ้ง หรือ พับด้วยลูกกลิ้ง แนะนำอย่างหลังมากกว่าครับเเบบเเรกเหมาะกับตอนทำสีรถเท่านั้น เเต่ยังไงๆ พับด้วยลูกกลิ้งก้มีผลกระทบกับสีรถด้วยเเน่นอนเช่นกันเเต่คงไม่มากเท่าไหร่ ด้านหลังจะหุบเยอะกว่าด้านหน้า ลองคำนวนค่าใช้จ่ายดูเอาครับ เเต่ผลออกมาหล่อกว่าเเน่นอนครับ

4. VITAN

246
    0
    0
    พี่เป้ พอทีจะแนะนำร้านทำได้ไหมครับ หรือพี่ๆคนไหนมีร้านแนะนำ ให้ได้บ้างไหมครับ ขอบคุณมากครับ

อยู่แถวไหน เขตไหน ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แน่นอนจริงๆ ล้อปลิ้นๆมาตอบเองเลย

6. ble@bgfc

ble@bgfc New Member Member

176
    3
    0
    ไม่รู้แบบนี้ยื่นมากไปปะ!!!...แต่ถ้าชอบแบบนี้ก็จัดออฟเซ็ท 0 หล่อแน่นอนคร๊าบบบบ

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ติดต่อคุณนุได้เลยคร๊าบ คุณนุรู้จักอู่แถวๆ ซอยลาซาล 52 อะคับ งานปราณีต จะเอาหนาเท่าไรบอกได้เลยคร๊าบ เดี๋ยวร้านจัดให้ได้

8. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    หาอแดปเตอรใส่คับ แล้วก้อต้องอัดน้ำมันโช๊คใหม่ ให้มันแข็งขึ้น เพราะช่วงกระแทกมันจะติดซุ้มล้อ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    โช๊ค ต้องแข็ง ด้วยนะ :D

10. Crony_A

4,017
    12
    0
    นั้นแหละ...ประเด็นสำคัญมันอยู่ที่โช้ค แงแงแง นึกแล้วเศร้า...

11. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ส่วนตัวไม่อยากให้ใส่นะ อยากให้ใส่พวก offset +25 อะไรแบบนี้ไปเลยมากกว่า เพราะว่าใส่แล้วมันมีปัญหาเยอะ แต่สวย - -*

12. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สวยกับความเหมาะสมในการใช้ชีวิตประจำวัน ก็ต้องเลือกครับว่าตัวเอง หนักไปทางด้านไหน
    เมือเลือกก็ต้องมีได้มีเสียเช่นกันครับผม ล้อกาง สวยโคตร เเต่ก็ต้องกระด้างขึ้นมาอีก เพราะโช๊คต้องเเข็งนะ ครับ
    ถ้ารับที่กระด้างได้ ก็ไม่มีปัญหาเเละครับ

13. ble@bgfc

176
    3
    0
    ถ้าจะไม่ให้ล้อขูดซุ้ม โช๊คต้องแข็ง ระดับปวดตับกันเลยทีเดียว...!!!

14. VITAN

246
    0
    0
    แล้วเราเอาโช๊คเดิมๆ ไปอัดน้ำมันให้แข็งขึ้นได้ไหมครับ จะไหวไหมหว่า

15. god army

3,198
    77
    0
    สะท้านๆๆๆ

16. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    วัยรุ่น ต้องแบบข้างบน นะฮะ

17. Crony_A

4,017
    12
    0
    กินข้าวอิ่มๆ มาขับเนีย ถึงกะจุก...

18. Oat40

5,652
    7
    38
    มิน่าล่ะ หมู่นี้ไม่ค่อยกินอะไรเลย หุหุ

19. god army

3,198
    77
    0
    เพราะ"รถเอาไปกินหมด"

20. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ทั้งนั้น ๆ

21. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตอนนี้มีคนนั่งหลังแล้วสงสารแทน เด้งกันมัน อิอิ

22. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เอายื่นพอดี ๆ ก็พอครับ

ตอนนี้หน้าฝน ยื่นเยอะ ดีดขึ้นหลังคาแน่นอน TT

23. god army

3,198
    77
    0
    ลองนึกสภาพเจอขี้หมากับล้อล้นๆดิ ชัวร์
    ปล.ช่วงล่างเเข็งๆให้ความรู้สึกเหมือนเราเล่นTAKADAที่สวนสยามไม่ปาน ดีครับทำให้เรารู้สึกสนุกไปกับการขับขี่ย้อนหลังในวัยเยาว์ ^ ^

24. ble@bgfc

176
    3
    0

โหพี่!!!บรรยายซะเห็นภาพเลย555
    สงสัยต้องขับระวังๆแล้ว(กลัวเหยียบขี้หมา)

25. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ขี้หมา กระเด็นที 555

ไม่อยากจะนึกครับพี่ ...

26. Crony_A

4,017
    12
    0
    หมดตูดไงจ่ะ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:31:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:30:22 ----------

ถูกต้องนะคร๊าบ...

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    เพิ่มเติมหน่อย

ถ้ารถเรา ฐานล้อ หรือ หน้าล้อกว้าง ขึ้นเนี่ย
    การเซ็ทช่วงล่าง หรือ ตั้งศูนย์ บางที ค่า STD เดิมเราจะใช้ไม่ได้
    ยกตัวอย่าง พวงมาลัยไว หรือ เบรคแล้วดิ้น หรือเลี้ยวเยอะมากกว่าเดิม

ซึ่งหมายความว่า ต้องหาร้าน หรือ ช่าง ที่มีฝีมือ ด้วยนะ
    เพราะมันเกี่ยวกันหมด อิอิ :D

28. Crony_A

4,017
    12
    0
    มิน่า ผมก็กำลังเป็นอยู่เนียอะคับพี่เด่น อิอิ แต่ทน เพราะหล่อโคตร...

29. Oat40

5,652
    7
    38
    หล่อทั้งคนและรถเลย

30. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

แถวๆลาดกระบังนี่ พอจะมีแบบเก่งๆแนะนำบ้างไหมครับ

ขี้เกียจเข้าไปในเมือง ไกลมากกกก.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้