เครื่องสั่น ๆ กระตุก ๆ แต่ไม่ดับ รบกวนเพื่อนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย eyejang, 16 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    อาการตอนแรกเครื่องสั่น ๆ กระตุก แต่ไม่ดับเร่งไม่ขึ้นเหยียบคันเร่งจมสักพักกำลังเครื่องเริ่มกลับมา

แต่ยังมีสะดุดอยู่บ้างเป็นบางครั้ง ให้ช่างดู เห็นมีน้ำมันเยิ้มที่หัวเทียน ( เวลาดึงปลั๊กหัวเทียนออกมา)

เลยเปลี่ยนประเก็นฝาทั้งชุด (ฝาตรอบวาล์ว - หัวเทียน) ช่างตั้งไฟให้ใหม่กลับมาบ้านไม่มีอาการ

ใช้ได้วันเดียวอาการเดิมกลับมาอีก อาการอย่างนี้เกิดจากอะไรครับ ต้องตรวจเช็คตรงไหนก่อน

เริ่มท้อใจแล้วครับ ขับไปซ่อมไป อีกอย่างครับ ยกเครื่องลงใหม่ กับฟิตเครื่องใหม่อันไหนคุ้มกว่า

( รถติกแก๊สครับ ):cry: รอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ:sad:

2. zovoy

zovoy New Member Member

20
    0
    0
    ยกเครื่องใหม่คุ้มกว่าครับ(ความคิดส่วนตัว)
    แต่ผมว่าลองให้ช่างใส่ประเก็นใส่แหวนหนาขึ้น ขัยปอนด์แน่นขึ่นดูก่อนดีกว่านะครับ ถ้าน้ำมันยังรั่วอยุ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้