มีเรื่องมาขอความร่วมมือพี่น้อง MTC ทุกท่าน

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย น้าเอ๋...@MTC, 10 มีนาคม 2011

?

นัดเจอนอกรอบที่ไหนกันดี

1. ปั้ม ปตท.ดินแดง ตั้งแต่ 20.30 น.เป็นต้นไป

4 โหวต
    40.0%
  2. ปั้ม ปตท.พระราม 2 ตั้งแต่ 20.30 น.เป็นต้นไป

6 โหวต
    60.0%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เนื่องจากในปีนี้ทางกลุ่ม MTC เองก็จะมีอายุครบ 9 ปีแล้ว ทางผมอยากจะขอความร่วมมือร่วมใจจากเพื่อนๆที่ยังรักคลับ MTC อยู่ ช่วยกันออกแบบสติ๊กเกอร์คลับของเราใหม่โดยสติ๊กเกอร์เบอร์ยังเหมือนเดิมดีหรือไม่ดีและสติ๊กเกอร์เว็บ ช่วยๆกันหน่อยนะครับ ยังไงฝากเรื่องให้กับผู้ที่ดูแลบอร์ดทุกท่านช่วยประสานงานด้วย เพราะช่วงนี้ผมเองก็ไม่ค่อยได้มีเวลาเข้ามาดู ขอฝากเรื่องนี้ด้วยแล้วกัน

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เลขสวยด้วย 9

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    สติกเกอร์แบบเดิม แต่รันนัมเบอร์ใหม่ดีไหมครับ

4. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    แบบที่พี่บีว่าก็ดีนะครับ
    ปล.เลขสายมาก 9

5. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    ตามพี่ๆเลยครับ

6. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    สมาชิกท่านอื่นว่าไงมั่ง เพราะเราเหลือเวลาในการเตรียมตัวอีกไม่นานแล้วนะครับ ช่วยๆกันหน่อย

7. ตามพี่ๆ เหมือนกันครับ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    อนุรักษ์ของเก่าครับ

9. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถ้าจะอนุรักษ์ของเก่า ตอนนี้จะเหลือแค่เรื่องเบอร์ว่าเราจะรันกันอย่างไรดี

10. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    ลงชื่อ กันในเว็บนี่แหละ แล้วนัดเจอกันเลย

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ตามท่านพี่เลยครับ ส่วนสมาชิกรุ่นแรก ๆ (ผู้อวุโส) 55555 ผมเสนอให้เป็นนัมเบอร์ต้น ๆ ตามลำดับเลยครับ หรือจะรันนัมเบอร์โดยอ้างอิงถึงวันที่เข้าสมัครก็ได้ครับ เรียงจากเก่าไปใหม่ น่าจะง่ายดี เป็นระบบดีครับ (ขอเสนอแนะนะครับ)

12. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เดี๋ยววันงาน ผมจะจัดจุดลงทะเบียนทำประวัติไว้รอ พร้อมจะขอเก็บค่าสมัครไว้เลย เริ่มแรกเข้า คนล่ะ 100 บาท (ในส่วนนี้จะเป็นค่าสติ๊กเกอร์ เพราะคิดไว้คร่าวๆน่าจะไม่เกิน80บาท) แต่จะขอเก็บเผื่อเกินไว้ก่อน เมื่อได้ร้านแล้วจะมาแจ้งรายละเอียดค่าใช้จ่ายอีกครั้งครับ

13. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ตามนั้นครับ

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เข้ามาดูอีก

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ส่วนทางจันทบุรี น้องเอ จัดการได้เลย

16. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    รับทราบจร้า

17. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    รับทราบครับ

ว่าแต่ขอพูดปัญหาในตอนนี้หน่อยนะครับ เวลาเราเรียกรันนัมเบอร์คนก็จะมาเย่อะมากมายแต่พอหลังจากรันนัมเบอร์เสร็จ ลองเรียกทำกิจกรรมอื่นๆดูสิครับ อย่างมิตติ้ง กิจกรรมอาสาต่างๆ ทำไมคนมาไม่เย่อะเหมือนรันนัมเบอร์เลยครับ เรามาช่วยกันคิดดีกว่าว่าจะเปลี่ยนภาพลักษณ์ของคนอื่นให้มองมินิทรัคว่าไม่ใช่แก๊งค์นะครับ แต่มินิทรัคเป็นกลุ่มคาร์คลับ จะทำไงดีให้คนเข้ามาแบ่งปันความรู้กันในบอร์ด ในความคิดผมนะ บางคนต้องคิดว่าตัวเองมีทีมของตัวเองอยู่แล้วเลยไม่กล้าเข้ามาเล่นบอร์ดนี้ เราจะทำยังไงกันดีครับที่จะดึงกลุ่มแก๊งค์ต่างๆเข้ามาคุยกัยแชร์ความรู้กันมาร่วมทำกิจกรรมกันมาร่วมสนุกกันครับ

ขออภัยครับถ้าคำพูดใดไม่เหมาะสมครับ

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ลองดูอีซักยกไหมท่านแบงค์คุง แล้วเราค่อยมาจัดระเบียบกันอีกที

19. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    นี่แหละคือปัญหาหลัก ซึ่งณ.ปัจจุบันนี้ผมเองก็ยังไม่สามารถหาทางออกได้ จึงอยากให้น้องๆรุ่นหลังๆช่วยกันระดมความคิดเห็น เพราะว่าคลับนี้เป็นของทุกท่าน

20. pandabank

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ รู้ปัญหากันบ้างแล้ว ต่อไปก็ช่วยกันรวมความคิดกันดีกว่าครับ

21. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถึงเวลาต้องช่วยกันซะที

22. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    ช่วยๆกันไปครับ

23. pandabank

2,427
    4
    0
    ผมว่า ทุกๆคนลองชวนพรรคพวกมาเล่นกันในบอร์ดนี้ดีไหมครับ

ไม่จำเป็นว่ามีทีมแล้วจะมาเล่นกันในนี้ไม่ได้นะครับ

ส่วนตัวผมเองก็จะมีสมาชิกใหม่อีกคนเข้ามาเล่นด้วยครับ

ช่วยกันคนละนิดแต่หลายๆคนรวมกันคงมีอะไรสนุกขึ้นอีกเย่อะเน่อะ

24. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    สำหรับผมยังไงก็ได้ครับ ว่างัยว่าตามกันเอาด้วยอยู่แล้ว อิอิ

25. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ช่วยกันกระตุ้น ช่วยกันดัน

26. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ช่วยดันอีกที เพื่อคลับ

27. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    จะพาไปดันแถวไหนล่ะน้อง

28. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    มิตรภาพดี ๆ มีในบอร์นี้ครับ อิ อิ อิ

29. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    จะดันด้วยกันรึเปล่าล่ะน้า555

30. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    เผื่อน้องคนนี้ด้วยนะครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้