ท่านใดเห็นเครื่อง 2 เจ สภาพใช้งานจริงแนะนำด้วยครับ...

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย BOMBMAN_9, 19 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOMBMAN_9

BOMBMAN_9 New Member Member

137
    0
    0
    สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ท่านใดมีขาย หรือ พบเห็นเครื่องราคาไม่แพง แนะนำมาหน่อยนะครับ พอดีท่านอาจารย์เปี๊ยก MS133 วางเครื่องเทอร์โบอยู่ จะเปลี่ยนเป็น 2 เจ ธรรมดานะครับ ท่านใดมีร้านหรืออู่ พร้อมราคาเครื่องแนะนำมาเลยนะครับ 0843374337 เบอร์ผมนะครับ

ขอบคุณครับ
    บอมบ์แมน บาวแดง...

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    อู่พี่น้อย 109 รับวางนะบอม จบเนียนจิงๆ ลองไปคุยดูมั้ย อยู่ รามอินทรา 109

ส่วนราคาเครื่อง สองหมื่นนิดนะผมว่า ไม่รุ้ของขึ้นหรือยัง ^^

3. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    ขอเบอร์ด้วยครับพี่ดอน จะให้อาจารย์เปี๊ยกเข้าไปปรึกษาดูครับ...

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    จารย์เปี๊ยกใช้ MS วาง 1J VVTI ดีกว่าครับ 2J กินจุครับ

5. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมนะครับพี่ฐา จะเรียนอาจารย์ให้พิจารณา ต่อไปครับ...

6. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    ตอนนี้ 2j ราคาแรงครับ เชียงกงบางนาขายกัน 30,000 แล้ว+ท่อไอเสีย+ตัดต่อเพลา+แอร์+เดินไฟ + ค่าแรง จบไกล้ๆ 5 หมื่นครับ
    -ถ้าเป็น 1j ก็ 23,000-25,000 ทุกอย่างต้องทำเหมือนกันต่างกันที่ราคาเครื่องครับ

-แนะนำตามพี่ฐาว่าครับ หรือไม่ก็ 1j ge จบง่ายดี ช่างไหนที่ก็ทำได้
    แต่ถ้ามี 2 j bo อยู่ก็น่าจะเทิร์นได้ประมาณ 20,000 ถ้าเครื่องสวยๆ

7. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ...

8. soontorn

soontorn New Member Member

21
    0
    0
    วางเครื่องเทอร์โบมาน่าสนใจครับ น่าจะลองแลกคันกันไปเลยครับจะได้ไม่เสียค่าวางเพื่อใครอยากเล่นโบ สนใจครับอิๆๆ

9. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เครื่องที่ท่านใช้อยู่เป็นเครื่อง ตัวไหนครับ ที่จะแลกจะได้นำไป ให้อาจารย์เปี๊ยกพิจารณาครับ...

ขอบคุณครับ

10. soontorn

soontorn New Member Member

21
    0
    0
    1jvvti แก็สมิก ครับใน ms132 วิ่งแก็สมา30000กว่าโลแล้วครับ พุ่งดีใช้ได้ 1.4-1.7บาท/กม ก็ยังรักมันอยู่ครับเสนอไว้เพื่อเป็นแนวทาง

11. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ จะนำไปแจ้งให้อาจารย์เปี๊ยกทราบและโทรไปคุยด้วยครับ...

ขอบคุณครับ

12. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    อ่านไปมาต้องขออภัย แลกทั้งคัน อาจารย์เปี๊ยกอาจจะยังไม่นะครับ เพราะท่านเพิ่งได้รถมาเหมือนกันครับ...

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้