เพิ่มความโต ของจาน เบรคหน้า ให้ MS133

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Tanigushi, 14 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tanigushi

Tanigushi New Member Member

55
    0
    0
    สวัสดี พี่ๆ สมาชิก คราวน์ไทยแลนด์ ทุกคน
    ผมขับ MS133 อยู่ครับตอนนี้
    แล้วผมอยากจะขยาย จานเบรคหน้า (ตอนนี้จานบางคับ เบรคช่วงความเร็วสูงมันจะสั่นคับ):sad:
    พอดีผมไปเจอ ของ ARISTO อ้ะคับ มัน5 รูเหมือนกัน
    เลยอยากถามว่า ถ้าจะเอามาใส่ มันต้องแปลง อะไรบ้าง คับ

หรือถ้ามีแนะนำรุ่นอื่น แบบไม่ต้องแปลง ก็ขอบคุณมากคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ คับ
    :teeth:

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ต้องแปลงขายึดคาลิปเปอร์ ท่ออ่อนน้ำมันเบรค ล้อที่หลบจานและคาลิปเปอร์ ใส่แล้วล้อจะล้นนิด ๆ เพราะเป็นจานสวมครอบดุม

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ใส่ของ JZS133 ใหญ่ขึ้นมานิดนึง ทั้งหน้าและหลังครับ ^^

4. tha79

737
    0
    0
    ดอนคับ จขกท. จะใส่อาริสโต้ นินา

5. DON_SF

636
    0
    0
    " หรือถ้ามีแนะนำรุ่นอื่น แบบไม่ต้องแปลง ก็ขอบคุณมากคับ " เค้าว่าแบบนี้อ่าพี่ ^^

6. tha79

737
    0
    0
    เออว่ะ แต่พี่ก็ว่าของเดิมก็เพียงพอ แบบไม่ต้องแปลง 55

7. Tanigushi

Tanigushi New Member Member

55
    0
    0
    ขอขอบคุณ คุณฐา และคุณดอน มากครับ สำหรับข้อมูล

ว่าแต่ ของ JZS133 นี่ มันใส่เฉพาะ จาน หรือว่า ต้องใส่ พร้อม คาลิปเปอร์ครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้ว ถ้าใส่ ของ ARISTO นี่ ต้องใส่ล้อ ขนาดเท่าไหร่ เป็นอย่างต่ำครับ

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

ปล. พอดีงานยุ่งเลยเข้ามาตอบช้าต้องขออภัยด้วยครับ

8. tha79

737
    0
    0
    อริสโต้ 17+ ครับ
    พร้อมออฟหลบคาลิปเปอร์ครับ

9. tha79

737
    0
    0
    ของ JZS133 น่าจะซื้อมาทั้งคาลิปเปอร์นะ
    ส่วนราคา รอดอนมาตอบ

10. DON_SF

636
    0
    0
    ตามที่พี่ฐาว่าเลยครับ...ส่วนมากเวลาเซียงกงเอามาขาย จะขายยกแพหน้า แพหลังติดดุมครับ ถ้าสนใจโทรมาคุยได้ครับ ตอนนี้มีอยู่ชุดนึงครับ มีเฟืองท้ายด้วย 081-303-0534

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้