อยากรู้ว่า Oxygen sensor ที่ใช้กับ A/F Greddy หาได้ที่ไหน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย jojo9, 14 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มีใครพอจะทราบบ้างหรือไม่ว่า Oxygen sensor ที่ใช้กับ A/F Greddy หาได้ที่ไหนครับ
    หรือสามารถถามทาง Bosch จะได้หรือไม่ ช่วยด้วยนะครับ
    เพราะสงสัยว่า Oxygen Sensor จะเสียมันแกว่งไปมาเหลือเกิน....
    ตัวเกจตามรูปครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    งานงอกเลยโจโจ้

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อ้า..............ไม่รู้ครับพี่:eek:

4. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ลองเสิร์ชหาเบอร์เดิมของ O2 sensor ดูคับว่าพอจะเทียบกับค่าของยี่ห้อไหนได้บ้าง โชคดีครับ

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ของเดิม เป็นกี่ สายครับ ถ้าเป็น wideband ( 5 สาย ) เบิก Bosch ที่ worldtech แล้วมันตัดต่อทำ ปลั๊กใหม่ครับ ค่า sensor 4500

แต่ถ้า ไม่ใช่แบบ 5 สาย ก็ ไม่รู้แล้วคร้าบบ

6. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้