ขอถาม2เรื่อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pongnutto, 27 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    B14 ท้ายยาวปี 95

เรื่องที่1 ที่ปัดน้ำฝน สเตปแรกที่มีหน่วงเวลา เวลาใช้งานมันชอบปัดแล้วมาค้าง บางที่ก็ขึ้นสุดแล้วไม่ยอมลง บางที่ก็ขึ้นแค่ครึ่งกระจก พอผมโยกก้านปัดน้ำฝนอีกที มันลงครับแต่ดันลงสุดแล้วเด้งขึ้นมาอีกเกือบๆครึ่งกระจก แต่สเตปอื่นปกติไม่มีติดครับ
    ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเกี่ยวกับตัวหน่วงเวลามันจับเวลาผิดหรือป่าว แล้วเจ้าตัวหน่วงเวลาขอที่ปัดน้ำฝนอยู่ตรงไหนของคอลโซล
    จบเรื่องแรก
    เรื่องที่2 มีใครเปลี่ยนจากไฟตาถั่วไปใส่ไฟตาเพรชบ้าง ไม่ว่าจะเป็นของแท้หรืองานไตหวัน หรือที่ขายอยู่ในเวปสรรหา ก็ตาม สอบถามเรื่องการนำมาติดตั้งเราต้องตั้งไฟสูงต่ำซ้ายขวาใหม่หรือป่าว แล้วการกระจายแสงแตกต่างกันแค่ไหน(หลอดไฟเดิมนะครับ) จบเรื่องที่สอง ขอบคุณล่วงหน้าครับ:confused:

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เรื่องแรกขอผ่านไม่เคยเป็นอาการนี้
    2. ผมใช้ตาเพชร ติดตั้งเสร็จสว่างกว่าปกติ และดูดีมีชาติขึ้นแน่นอน แต่ไฟข้างขวามันจะส่องสูงกว่าข้างซ้าย ต้องตั้งใหม่ครับ

3. ดีจ้าพี่โอ๊ด...ว่าจะเอาตาเพรชมั่งแต่พอเห็นโปรเจกเตอร์..โดนจายมาก...ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะพี่รู้ป่ะ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ข้อแรก...ไม่รู้จิงๆ คับ
    ข้อสอง จัดเลยคับ ตาเพชร ดูดีกว่า สว่างกว่า แต่คงต้องตั้งไฟใหม่คับผม แต่การตั้งไฟไม่ยากหรอกคับ ลองดูคับผม

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ข้อ 1 นี่ ความยาวของใบปัด นี่ เท่าเดิมหรือเปล่า

6. pongnutto

709
    7
    18
    ขอราคากับแหล่งซื้อด้วย แล้วที่ใช้เป็นของแท้หรืองานตัวไหนกันบ้าง

7. pongnutto

709
    7
    18
    เท่าเดิมครับผม ก่อนหน้านี้ไม่เป็นครับ เพิ่งเริ่มเป็นช่วงอาทิตย์ที่แล้วนี่แหละครับ

8. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    จัดส่งไปแล้วจ้า

9. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    กล่องปัดน้ำฝนอยู่ ข้างเก๊ะเก็บของด้านซ้าย ยึดติดกับตัวถัง

ไฟหน้าเพชร คุณภาพตามราคาครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2011
  10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไฟตาเพขรไต้หวัน ผมใส่เเล้วมันแบบ แสงฟุ้งไม่โฟกัส กระจายๆ มองไม่ค่อยเห็น

ตั้งก็แล้ว ซ้านขวา บนล่าง เลยมาใส่ไฟเดิมเหมือนเดิม สงสัยไปโดนอันที่มันไม่ค่อยดี

11. pongnutto

709
    7
    18
    สงสัยต้องหาไฟของแท้ใส่ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้