ขอรบกวนถาม 2 เรื่องครับผม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Quick69, 13 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Quick69

Quick69 New Member Member

18
    0
    0
    1. หม้อพักน้ำที่เป็นกล่องพลาสติกที่อยู่ข้างหม้อน้ำนะครับ น้ำมันชอบออกมาตรงรูที่มีสายยางสีดำเสียบอยู่ควรแก้อย่างไรครับผม
    2. สปอตไลท์เปิดไม่ติดต้องเช็คอะไรครับผม

ขอบคุณครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ข้อหนึ่ง ไม่รู้ทำไงคร๊าบ รอผู้รู้มาตอบอีกที
    ข้อสอง มีสายไรหลุดหรือขาดป่าวคับ ลองเช็คดูคับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    1) ตัดสายออกไปนิดนึง แล้วลองเสียบดูว่ายังรั่วเปล่า

2) ไม่ติดทั้งหมด หรือว่าแค่ข้างเดียวครับ :D

4. Quick69

Quick69 New Member Member

18
    0
    0
    ไม่ติดทั้งสองข้างครับ แต่สวิทซ์เปิดในรถมีไฟติดนะครับ ไม่ทราบว่าสวิทซ์จะเสียไหมครับ

ไม่ทราบว่าสติกเกอร์ของ sunny thailand มีไหมครับ พอดีอยากได้เป็นสมาชิกใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ

5. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ข้อ 1 ถ้าคอตรงที่เสียบสายยางไม่หักก็ลองเปลี่ยนสายยางสีดำครับมันบวม เสื่อมสภาพ

ข้อ 2 หลอดไฟขาดรึเปล่าครับ ถ้าไม่ขาดลองเช็คที่ขั้วหลอดครับ ว่ามีไฟมารึเปล่า

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้ามีน้ำออกในรูระบายถังพักน้ำ แสดงว่าน้ำดัน แล้วนะครับ หรือ เติมน้ำพักเยอะไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้