พี่ๆเพื่อนๆช่วยดูหน่อยเกิดอะไรขึ้น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 12 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    http://www.youtube.com/watch?v=Hq_czyLQ8k4
    ดูวันที่ก็เมื่อเร็วๆนี้เอง ทำมัยต้องฉีดน้ำขนาดนั้นเหรอ

2. ไฟมันยังไหม้อยู่ก้อเรยต้องฉีดน้ำครับ...

3. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    ทำมันมันถึงใหม้อะครับ

4. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
    คนขับคงเป็นคนที่ไฟแรง

5. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    เกินจะบรรยาย

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เจ้าหน้าที่คงต้องขอชัวร์ครับ ว่าไฟจะไม่ลุกขึ้นมาอีก ลากๆไปอู่อยู่ๆไฟลุกคงไม่สนุกแน่

ปัญหาไฟไหม้ห้องเครื่องก็น่าจะมาจากพวกระบบไฟอาจจะลัดวงจรก็ได้...:eek:

7. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    แล้วสาเหตุที่ให้ไฟรัดวงจรหละพี่เขียว รบกวนอธิบายหน่อยครับ เสียว...

8. wavethesun

wavethesun Member Member

33
    1
    8
    ถ้าหลักๆที่ผมเจอก็ส่วนใหญ่จากสายไฟที่หมดสภาพครับ..................................

9. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    เขาเล่นสงกรานต์กับรถ

10. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ล้างห้องเครื่อง

11. green nv #032

2,789
    89
    0
    อือม์...อย่างคำตอบของน้องต้อง wavethesun ก็ใช่นะ หรืออย่างที่ช่างไดนาโมที่ผมรู้จักก็บอกว่ารีเลย์ใหญ่ในห้องเครื่องก็เป็นอีกหนึ่งสาเหตุเหมือนกัน แต่อย่าไปกังวลให้มากเกินไป หมั่นคอยตรวจสอบเครื่องยนต์บ่อยๆ

อย่าง NV ผมก็เคยโดนหนูกัดสายในห้องเครื่องขาดโชคดีชอบเปิดฝากระโปรงเช็คเครื่องเกือบทุกวัน ที่สำคัญสายที่ขาดเอามิเตอร์วัดมันเป็นไฟบวกซะด้วยดิ(สายไฟมอเตอร์ฉีดน้ำกระจก)...:eek:

12. green nv #032

2,789
    89
    0
    สบายดีรึเปล่าน้องต้อง...:eek:

13. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ลากรถเข้าไปไกล้ๆสายยาง ดีกว่ามั๊ยคับ

ถ้าดับไฟกันขนาดนี้ พอไฟดับ ก็เอาน้ำมันลาดแล้วจุดไฟทิ้งไปเลยดีกว่า..............

14. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ดูไปดูมา ก็สงสารรถเหมือนกันนะครับ

รถผมก็เก่าแล้วเหมือนกัน

ยังไงพี่น้อง NV ก็ระวังกันด้วยนะครับ

ตรวจเช็คห้องเครื่อง สายไฟกันด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้