รบกวนสอบถามเรื่องเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NJU, 16 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    B14 Auto ปี 2000 อาการคือ เข้าเกียร์ N สตาร์ท แล้วลองกดเกียรืเลื่อนมาที่ D2 ปรากฎมีเสียงดัง ตึ่ง เสียงดังชัดเจนครับ อยากทราบว่าอาการข้างต้นคืออาการอะไร ซ่อมแพงมั๊ย ขอบคุณครับ:sad::sad:

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ใครเคยเป์็น มากันหน่อยเร็วว :D

3. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ผมเคยป็นครับ เข้าDไม่ไปเลยต้อง2ก่อนวิ่งไปสักพักก็เข้าDวิ่งได้ปกติ
    ผมเคยโทรถามร้านแถวฝั่งธนมั้งนะครับจำไม่ได้เขาบอกว่าให้ล้างเกียร์ แต่ไม่รับประกันว่าหายนะครับ
    ผมเลยเปลี่ยนเกียร์ยกลูกเลยครับ หายเป็นปริบทิ้งเลย โทรมาถามได้นะครับ 081-8523559 เพชร

4. NJU

294
    130
    0
    ของผมเกียรื D เข้าได้ปกติครับ แต่พอเหยียบเบรค รถหยุดอยู่กับที่ แล้วลากลงมา D2 มันจะมีเสียงดัง ตึง เลยครับ อยากปรึกษาผู้รู้ทั้งหลายว่า อาการที่ว่านี้คืออะไร ขอบคุรครับ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เดานะครับ :D

ลองดูพวกแท่นเครื่อง แท่นเกียร์

6. NJU

294
    130
    0
    พึ่งเปลี่ยนยางแท่นเกียร์ ครับ มือสองเชียงกง ก็ไม่หาย แท่นเครื่องยังไม่ได้ลอง เด๋วพรุ่งนี้จะไปลองยกรถดู

7. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เข้าD2 ตอนติดเครื่องใหม่ มีการกระชากเป็นธรรมดาครับ เพราะเครื่องอยู่ในช่วงวอมอัพ รอบเครื่องพันกว่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้