อยากยกเกียร์ใหม่ครับ **[ขออนุญาติขุดหน่อยครับ] มีเรื่องจะปรึกษา

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย NaWaa, 10 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    กำลังคิดจะยกเกียร์ลูกใหม่ใส่รถ ฟอร์ดเรนเจอร์ เครื่องปั๊มสาย

1. อยากได้เกียร์ที่ใส่กับเฟืองท้าย4.1 หรือ 3.9 แล้วไม่จัด เอาไหลยาวๆ

2. ดูเกียร์พวกเครื่องคอมมอลเรลไว้ มีของ ฟอร์ด วีโก้ ดีแม็ก ตัวไหนทน+เหมาะกับเฟืองท้าย 4.1 หรือ 3.9 มากกว่า

3. มีเกียร์ตัวไหนแนะนำอีกไม๊คับ ที่ใส่กับ 4.1 , 3.9 แล้วรอบไม่จัด+ทนๆหน่อย เกียร์เบนซิน ดีเซลก็ได้

4. ผมอยู่แถวสาย4 มีร้านไหนแปลงเกียร์ หัวหมู ดีๆมั่งคับ อยากได้ร้านที่อยู่ในโซนใกล้ๆนี้ หรือ ไปทางนครปฐมก็ได้คับ

ปล.ผมต้องการเกียร์ที่เอามาใส่กับเฟืองท้าย4.1กับ3.9แค่2เบอร์นี้นะคับ เพราะรถผมมี ABS ทั้ง4ล้อ
    แล้วเฟืองท้ายฟอร์ดมีให้เล่นแค่ 4.4-4.1-3.9 ถ้สจะเอาต่ำกว่านี้ต้องเปลี่ยนยกเพลา ผมเสียดาย ABS

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2011
  2. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    เกีย j
    เกีย vigo 3000
    เฟือง 3.9-3.5 กำลังดี
    หัวหมูสั่งเอาเลย เป้นหัวหมูหล่อใหม่เลย สหสัมพันธ์ อยู่แถววรจักร ครับ 02-2236218

3. I'm number one

1,260
    2
    0
    จะมีกระทู้ รับทำเฟือง ท้ายอยู่ครับ ลองหาดู ของตาฮูก ลองปรึกษา ดูครับ

4. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ของตาฮูกเขารับแปลงทั้งลูกเลยน่ะครับ แต่ถ้าจะเอาเฟืองฟอร์ดหาเบอร์ได้ตามที่เจ้าของกระทู้ว่าไว้ครับมีเบอร์ให้เล่นน้อย
    อย่างของผมที่ทำมาก็ยกทั้งลูก แต่รถผมไม่มี ABS เลยไม่ต้องเสียดาย เท่าที่ดู ๆ แล้วยกเกียร์วีโก้ท่าจะดีครับเพราะเป็นรถกระบะเหมือนกัน
    ไม่เสียประโยชน์ด้านการบรรทุกครับ

5. NaWaa

5,079
    85
    0
    ตอนนี้ผมก็ดูๆไว้แค่ 3 ตัวอ่ะคับ

เกียร์ฟอร์ดคอมมอนเรล เกียร์วีโก้ เกียร์ดีแม็ก ยังไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี

รถผมเฟืองท้ายมันมีตัวเลือกจำกัด จะใส่เกียร์ เจ อาบี ก็กลัวมันจะจัดไป

6. I'm number one

1,260
    2
    0
    งั้น Vigo เลย ซื้องาย ขายคล่อง ครับ

7. NaWaa

5,079
    85
    0
    แล้วเกียร์ฟอร์ด หรือ บีที50 ทนไม๊คับ น่าใช้หรือเปล่า

8. I'm number one

1,260
    2
    0
    รอผู้รู้ครับ ไม่เคยลอง

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ลองเอาเกียร์ไปเรียงดูสิครับ

10. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    หน้าตาเป็นไงอะครับ เห็นพูดกันบ่อย แล้วมีที่ไหนทำบ้างครับ ผมอยู่วัดท่าพระ ฝึ่งธนฯอะครับ

11. NaWaa

5,079
    85
    0
    รถผมมันเครื่อง2900 ไม่มีโบ ไม่แน่ใจว่าจะเรียงเกียร์ได้หรือเปล่าอ่ะคับ

12. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เชียร์เกียร์ Vigo ครับผม

13. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    มาหาความรู้ครับ

14. NaWaa

5,079
    85
    0
    ขอบคุณคับ...

เซ็งคับตอนนี้

ไม่รู้จะเอาเกียร์อะไรดีที่เข้ากับเฟืองท้าย

เฟืองท้ายก็ดันมีจำกัดมาแค่2เบอร์เอง เฮ้อ~~~

15. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    vigo จัดไปพี่ .

16. Hardy Boyz

Hardy Boyz New Member Member

48
    0
    0
    ไม่ลองเอาไปเรียงดูอ่ะพี่

17. pandabank

2,427
    4
    0
    ที่ได้ยินมาคือเรียงเกียร์ห้าใหม่ครับ เดินยาวกว่าเดิมครับ

18. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    วีโก้อีกคนครับ ไม่แพ้เกียร์เจ

19. NaWaa

5,079
    85
    0
    อันนี้ก็คิดไว้เหมือนกัน แต่ต้องลองคุยกับร้านดูก่อนอ่ะคับนัท

ขอบคุณคับ

มีคนเค้าบอกว่า ยกเกียร์วีโก้ใส่เฟืองท้าย3.9 กำลังก็ยังเหลือ เพราะวีโก้ เกียร์ 5 0.85 กับเฟืองท้ายเดิม 3.5

เลยลังเล+สับสนๆ

20. pandabank

2,427
    4
    0
    หรือไม่ก็เกียร์เจเลยครับ อัตราทด0.75ครับ เดินยาวดีครับ

แต่ก็ต้องดูว่าเฟืองเกียร์4เฟืองหลักและเฟืองลองมันเบอร์อะไรครับ

แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากก็เกียร์เรียงครับ

21. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ตามนี้เลยครับ

22. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เค้าว่ากันว่าเกียร์วีโก้ ไม่ต่างจากเจโบซักเท่าไหร่อ่ะครับ

23. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    วีโก้ กะ เจ กำลังมาแรง...อิอิ

24. NaWaa

5,079
    85
    0
    ขอบคุณคับ...

ขอหาข้อมูล เก็บตังค์ซักพัก

25. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    แต่ตอนนี้ผมอยากเปลี่ย ม. มากกว่าเกียร์อ่ะครับ อิ อิ อิ

26. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    คริ คริ คริ ^^^^^

27. NaWaa

5,079
    85
    0
    อันนี้ผมอยากเปลี่ยนมาต้องนานนนนแล้วอ่ะคับ

รถอย่างอื่นพังไปจะหมดแล้ว แต่อันนี้มันอยู่ทนจิงๆ :cry::cry::cry:

28. I'm number one

1,260
    2
    0
    เอากันเข้า แก้ไขกระทู้กันอีกแล้ว......

29. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ใคร่หว่า อิ อิ อิ

30. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    ผมว่า เกียร์ คงต้องเเล้วเเต่งบเเล้วหละครับ ตอนนี้ เพราะราคาก็โดดกันไปเยอะเลย

ก็ที่พี่ๆข้างบนเเนะนำมาข้างบน ผมว่ามันก็โอเคนะ

เเต่ผมลองเสนอทางเลือกที่ 3 เกียร์ SR โบ ก็เจ๋งในระดับนึงนะ ราคาลดหลั่นกันมา เเต่ความทนทานก็เป็นรองหน่อยนึง

เเต่ผมอยากจะบอกว่า เรื่องเฟืองท้ายผมว่า เป็นไปได้อยากให้เปลี่ยนคานนิสสันดีเฟือง 3.7 หรือ 3.5 น่าจะดีกว่านะ

อยากจะบอกว่า 3.9 อะวิ่งถนน คันเดียวอาจจะดูเหลือ เเต่ถ้ามีรถเฟืองท้ายต่ำวิ่งประกบเมื่อไรหละก็ คุณจะร้องว่าไม่พอ ( จากประสบการณ์จริง อิอิ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้