Rb20 ติดแก็ส LPG แล้วจะมีปัญหาไหมคับ แล้วควรติดระบบไหนดีคับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย art@@@@@, 17 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. art@@@@@

art@@@@@ Guest

0
    0
    0
    Rb20 ติดแก็ส LPG แล้วจะมีปัญหาไหมคับ แล้วควรติดระบบไหนดีคับ เห็นเพื่อนผมบอกว่าRb20
    ติดแก็สแล้วเครื่องจะพัง เขาว่าเครื่อง 1Jz ติดได้เพราะว่าวาวล์แยก แต่ Rb20 เป็นวาวล์รวม ก็เลยสงสัย
    เจอมา2คันคับแบบว่าสูบพัง และถ้าติดได้ควรติดแบบไหนดี ใครเคยติดหรือเคยเห็นรบกวนด้วยนะคับ
    นํามันจะทะลุ30บาทแล้วครับ ขอบคุณคับ

2. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    ไม่จิงหรอกครับ เครื่องผม RB20Det ติดแก๊สใช้มา8เดือนแล้วยังปกติอยู่เลย ผมว่าอยู่ที่ร้านติดตั้งแก๊สมากกว่าครับว่าเค้าเข้าใจเครื่องตัวนี้มากแค่ไหน มีพี่ศิวเดช อยู่ใน cefthai อ่ะลองติดต่อพี่เค้าดูครับ เพราะเค้าก็เปงคน1ที่ทำ rb ติดแก๊สแบบจบไร้ปัญหาครับ

3. art@@@@@

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ที่ช่วยในการตัดสินใจ

ขอบคุณครับ ที่ช่วยในการตัดสินใจ แต่อยากให้คนที่ใช่เซฟ ติดแก็สทั้งที่มีปัญหาและไม่มีปัญหา
    มาช่วยกันโพสหน่วยคับ ขอบคุณคับ

4. ผมใช้เครื่อง RB20DET ติดแก๊สใช้ไปจะปีแล้วไม่มีปัญหา

****** ผมจะบอกนะว่า !!ถ้าคุณคิดที่จะติด แก๊ส หรือ อุปกรณ์อื่นๆ คุณควรทำรถคุณให้ดีเสียก่อน ข้อ 1.แรงอัด 2.ระบบไฟ***
    **มันเเหมือน คนป่วยที่คุณไห้วิตามิน กับ คนแข็งแรงให้วิตามิน อันไหนเห็นผลกว่ากัน? **
    !! ถามว่าทำไมติดแก๊สเครื่องRB พัง คำตอบคือ ......เครื่องคุณไม่สมบูณร์

คนที่คิดจะติดแก๊สนะครับบอกไว้อย่าง '' แก๊สไว้ต่ออาการ เพราะค่าอ๊อคเทนสูง ''

5. art@@@@@

0
    0
    0
    -ขอบคุณมากครับ ผมรู้แล้วหละว่าจะติดแบบไหนดี

6. memgood

memgood New Member Member

1
    0
    0
    ติดเลยคับ

7. komodokung

komodokung New Member Member

5
    0
    0
    ผมRB20คับไปติดมาแล้วกับพี่สิ่ว ผมว่าลงโทรไปปรึกษาหรือเอารถไปให้พี่เค้าดูก่อนสิคับ ผมว่าพี่เค้ารู้จิงและก็บอกเราจิงๆ

8. @ball

@ball New Member Member

29
    0
    0
    ผมมีร้าแนะนำ อยู่รังสิตในปั๊ม ปตท.ก่อนถึงแฟลตปลาทอง ผมทำมาRb20det 22500 ไม่รู้แพงไปไหม (มีแลมด้า)
    พี่เขาจูนแก็สด้วยคอม ยังงัยก็ลองโทรไปคุยกับพี่เขานะ 081-6124229 ทำมาก็วิ่งดีนะ ประหยัดด้วย
    แต่แน่นำนะควรเอารถไปเช็คระบบทางเดินน้ำ,ท่อยางซะก่อนจะได้ไม่มีปัญหา เพราะส่วนมากจะผุ และกรอบ ติดแล้วจะมีปัญหา สงสัยอะไรก็คุยกันได้นะ 086-1076171(เบอร์ผม)

9. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    เอ็มเองก็สนจัยอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวเอาให้เครื่องเป็นปรกติก่อนนะ ตอนนี่แย่วะเพื่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้