ขอความช่วยเหลือ ฺB14 น้ำเข้าเครื่อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย YAmodels, 18 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    พอดีเป็นรถพี่ที่ทำงานครับ
    น้ำเข้าเครื่อง เปิดฝาเติมน้ำมันเครื่องดูแล้วเห็นเป็นเหมือนกาแฟเย็นครับ

เหตุน่าจะมาจากหลายเดือนก่อนกรองน้ำมันเครื่องหลุดโดยไม่รู้ตัวจนเครื่องดับไปเอง
    เลยลากรถไปอู่ใส่กรองเติมน้ำมันเครื่องแล้วพบว่าที่รอบประมาณ3000รอบขึ้นไปมีเสียงดังมาก
    ก็ขับแบบย่องๆเพราะไม่มีเวลาเอาไปซ่อม ตอนนี้คงถึงคิวต้องเข้าอู้แล้วล่ะ

ไม่ทราบว่าพอจะมีอู่แนะนำบ้างมั้ยครับ ทำงานอยู่ย่านพรานนก บ้านอยู่พุทธมณฑลสายสอง
    แล้วควรตรวจสอบจากจุดไหนก่อนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. อยากเป็นสมาชิก Sunny Thailand ด้วยคน ขอเวลาเก็บตังซักพัก:D

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    น้ำมันเครื่องแห้ง = สูบติด ชาปละลาย
    น้ำแห้ง = ฝาสูบโกง น้ำเข้าเครื่อง

ยังไงเอาใจช่วยครับ

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ใครพอรู้ตอบด้วยจ้า...
    แต่เรื่องที่รู้ เข้ามาคุยกันในนี้บ่อยก็ได้นะ รถเดิมๆ ไม่แต่งก็ยินดีต้อนรับคร๊าบบบ....

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพอัพ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

5. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ถ่ายน้ำมันเครื่องยังครับ ถ้ายังลองถ่ายไปก่อน ดูสีที่ถ่ายออกมาด้วยครับ ดำ หรือกาแฟ
    ถ่ายแล้ว ก็หมั่นดูน้ำมันเครื่องบ่อย ๆ ว่ายังปรกติ เปล่า รอบต่อไป ก็ถ่ายเร็วขึ้นหน่อยครับ

ถ้ายังเป็นอยู่ ก็ต้องเข้าอู่แหละครับ เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

6. YAmodels

117
    1
    0
    ตอนนี้อยากจะให้ช่วยแนะนำเรื่องอู่แล้วล่ะครับ พอดีว่าไม่รู้จักอู่เลยว่าที่ไหนที่ทำงานไว้ใจได้
    ที่กรองน้ำมันเครื่องหลุดนี่ก็เพราะใช้บริการอู่แถวบ้านเค้านั้นแหละครับ ทำงานชุ่ยแล้วยังไม่รับผิดชอบอีก

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อาการ มีน้ำในเครื่อง สีนมแบบนี้ ไม่รอดนะครับ พังแน่ เตรียมใจ เปิดฝา เครื่องได้เลย แต่ถ้าเอาคุ้ม วางเครื่องใหม่ รุ่นเดิม จบง่าย กว่า

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อยู่แถวไหนครับ ต้องเปิดมาดูก่อนว่ามันเป็นอะไรกันแน่ครับ

อาจแค่ประเก็นแตกน้ำเข้า หรือ เปิดแคร้งล่างมาดูชาร์ป

9. YAmodels

117
    1
    0
    เจ้าของรถอยู่แถวสายสองครับ ทำงานย่านพรานนก จริงๆแล้วมันคววรจะเปิกแคร้งดูตั้งแต่ตอนนั้นแล้วล่ะ(ผมคิดเอาเองนะ) แต่เพราะไม่มีรถใช้จึงต้องฝืนใช้มา ตอนนี้จอดไว้แล้วครับ
    สงสัยจังว่าปะเก็นจะแตกได้ยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้