ฝกตกหนัก จอดรถกลางแจ้ง .. กระจกไฟฟ้า เงียบกริ๊บ T^T

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bombebom, 14 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    จอดรถตากฝนที่ออฟฟิสครับ วันนี้ (13พค.54) ฝนตกหนักมาก แต่ไม่รู้ตัวนะ นั่งทำงานด้านใน (ห้องทำงานไม่มีหน้าต่าง)
    พอจะกลับบ้าน จะกดเปิดกระจก เงียบกริ๊บทั้งสองฝั่ง .. เมื่อเช้ายังใช้ได้อยู่เลย ลองกดปรับกระจกมองข้างก็ยังได้อยู่

แถมกลับมาบ้าน เจอว่าซอยบ้านน้ำท่วมซะ 1/3 ของล้ออีก น้ำเข้ารถ พื้นแฉะเบย

ซวยซ้ำซวยซ้อน :cry:

ผมจะเริ่มเช็คที่ตรงไหนก่อนดีครับ ถ้าสมมุติว่า พรุ่งนี้เช้าตื่นมาแล้วมันไม่ยอมกลับเป็นปรกติ
    ตอนนี้อยากได้ กระจกมือหมุนมากมาย

.. อย่างน้อยมันก็ไม่มีระบบไฟให้เสีย

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    555 สวิชท์ด้านขวาอย่างเดียวเลยครับ ถอดแผงประตูดูครับ ผมก็พึ่งจะซ่อม มีอยู่ไม่กี่อย่าง รีเลย์เสีย ลายปริ้นขาด

3. bombebom

75
    0
    0
    หึหึ ใช่เลยครับ สวิชคอนโทรลเสีย ช่างบอกปวดหัว หาของเชียงกงไม่ได้ ผมเลยให้ถอดออกมา เห็นว่ามีพี่สมาชิคอยู่คนนึงซ่อมได้ แล้วจะลองติดต่อไปดูครับ

4. bombebom

75
    0
    0
    ตอนนี้ผมว่าจะไปลองหา สวิชท์ฝั่งคนขับของ Sentra B13 มาลองแกะใส่ดูว่ามันจะใช้ได้มั้ยครับ? มีใครเคยลองบ้างไหม? ใช้ได้หรือเปล่าครับ?

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ถูกทางแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้