มีใครเคยเป็นบ้างปะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ฮะ.บอย.คุง, 8 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    เวลาเปิดไฟ หรี่ หรือ ไฟ เลี้ยว เข็ม ความร้อน จะ สวิงตาม

ไม่ทราบว่าเป็นที่สาย กราวหรือปล่าวครับ

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แน่นอนครับ เคยเป็น

3. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    อ๋อ ครับ เดี๋ยวจะได้ติดตั้ง ใหม่ มันเป็น บางอารมณ์ นะครับ เป็นๆ หายๆ เลยไม่แน่ใจ ยังไงก็ ขอบคุณนะครับ

4. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    น่าจะใช่ผม เดิน ground จากฝาครอบวาวล์ไม่ดี เข็มความร้อนยังขึ้นเลย
    กว่าจะหาเจอเล่น เอางงไปพักใหญ่ รถทำสีมาทำให้ ground ลงได้ไม่เต็มที่ สีที่คานหน้ามันไปบังไว้ เลยเกิดปัญหา

5. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เคยเป็นมาเมื่อ 2-3 วัน ก็มาสอบถามเพื่อนๆที่นี่เอาครับ มีสายกราวด์ลงไม่ดี กับเซนเซอร์ใต้จานจ่ายเสียครับ...ผมโดนรายการที่ 2 ไปเปลี่ยนเสร็จก็กลับมาปกติครับ
    แต่ของผมไม่สวิงนะ บิดสวิทซ์เข็มขึ้นเกือบสุด เปิดไฟหรี่ขึ้นสุด.

6. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ของผมก็เป็นถ้าเปิดไฟหรี่โดยไม่ติดเครื่องเกจน้ำมันจะขึ้นสูง แต่ถ้าติดเครื่องอาการแบบนี้ก็จะไม่เป็นยังหาสาเหตุไม่ได้เหมือนกัน แต่คิดว่าคงเป็นที่สายกราวด์.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้