ถามคนใช้โซฮอล95หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย AraRick, 2 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    ปกติก็ใช้เบนซิน95ครับ แต่รถจอดมากกว่าขับมา3ปีแล้วเลยพอเติมไหว อีกไม่นานว่าจะกลับไปใช้ยาวๆแล้วครับ แต่เห็นราคาน้ำมันมัน50บาทเข้าไปแล้ว เลยอยากถามคนใช้โซฮอลหน่อยครับ ว่าต้องปรับแต่งเครื่องยังไงบ้างครับ แล้วอัตราเร่งและความเร็วปลายหายไปมั่งไหมครับ:sad:

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    V-power Gasohol95 ของเชลล์ครับ ไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลยครับ เติมได้เลย อัตราเร่งไม่ต่างจาก 95 ธรรมดาของเจ้าอื่นเลยครับ อันนี้วัดจากรถผมนะ

3. แว่นโคราช 740

แว่นโคราช 740 New Member Member

277
    1
    0
    3sไม่เห็นใครจูนe85บ้างเลยคับ

4. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ใช้มา5ปีแล้วครับยอมรับว่าวิ่งสู้95ไม่ได้...ตอนหลังใส่กล่องf-conจูนกะโซฮอลบูสต์บาร์...วิ่งดีขึ้นเยอะ

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เทอร์โบเปลี่ยนยังพี่

6. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    เออ อี85จูนได้ปะ

7. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    รถผมใส่ e-kit เติม e85 ที่โคราชมาประมาณปีแล้วครับ วิ่งดี ครับ MR2 วิ่งดี

8. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    มันคือไรหว่า e-kit

ปล.ถ้าใส่กล่องแต่งต่างๆสามารถจูนใช้e85ได้ไหม

9. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    เป็นกล่องพ่วงมาใส่กับปลั๊กหัวฉีดทั้งสี่หัวแล้วมีสายไปต่อกับปลั๊กห้วฉีดทั้งสี่หัว ทำให้เคิมน้ำมันได้หมดครับ ธรรมดาถึง E100 เครื่องจะปรับเองอัตโนมัติ ค่าใช้จ่ายไม่เกิน 8 พันครับ(ปรับน้ำมันให้แรงกว่าเดิมก้อได้ครับ)
    ตอนนี้ E85 ลิตรละยี่สิบกว่าบาท ผมว่าถูกตังดี ตอนนี้คุ้มแล้วครับ
    ใช้check ท่อน้ำมันด้วยครับ ถ้าเก่าก้อเปลี่ยนไปเลย..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้