เอารูปรถขาวหลังคาดำมาให้ดูคับ ช่วยวิจารณ์ด้วยคับ รถผมเอง อิอิ....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 22 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ประเดิมรูปเเรกก่อน อิอิ... ติชมด้วยนะคราบบบบบ

2. SPEED R

473
    4
    0
    เพิ่มอีกนิด คับ

3. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    สวยไปอีกแบบครับ

สติ๊กเกอร์ หรือ ทำสีหรอครับ

ค่าเสียหาย เท่าไรหรอครับท่าน สนใจ หลังคา เริ่มเป็นสีลอกๆละ ^^

4. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    สวยดีครับ

5. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ขาด ข้างน่าอีกสักชิ้น แต่ก็แหล่มเลย

6. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เอาละสิ สวยใช่มั้ยล่ะ ว่าแต่สี หรือ สติ๊กเกอร์ครับนั่น

7. SPEED R

473
    4
    0
    สีดำ zero back คับ ใช้ สีนกเเก้ว+เเลคเกอร์นกเเก้วคับ พ่นเเลคเกอร์ 3ครั้ง เงาเป็นกระจกเลยคับ ค่าเสียหาย 4พันคับ
    ส่วนฝากระโปรง คิดว่าเอาไว้ก่อน (ฝาเคฟล่าห์) ลองใส่สับกับเพื่อนดูเเล้ว มันดูไม่เด่นเท่าที่ควร เลยไม่ใส่คับ ขอบคุณที่ติชมคราบบบบ....

8. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    จริงครับ ถ้าหลังคาดำแล้วฝาดำอีกมันจะไม่เด่นครับ..

เพราะผมใส่ฝาเคฟล่าอยู่ ไปติดฟิมดำหลังคามา 800 ติดหน้าร้านเอาออกเด๋วนั้นเลย เหอๆ

9. SPEED R

473
    4
    0
    ตามนั้นคับ ต้องเลือกเอา ถ้าใครอยากทำ เเนะว่าทำสีไปเลยคับ สวยคนละเรื่อง ส่วนใครที่ติดsticker มา ไม่เเนะนำคับเพราะลองมาเเล้วเหมือนกัน
    ค่าติด3พัน ดูเเล้วเเม่งๆ 3วัน ลอกออกเลย เสียค่าทำสีอีก 4พัน คนละเรื่องเลย เสียซ้ำเสียซ้อน เหอๆๆๆ

10. ใครอยากสวย อยากแจ่ม รีบ ๆ ไปทำก่อนที่มันจะเกลื่อนนะครับ

11. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    สวยคับ อิอิ.....

เสียดายอยู่อย่างน่าจะหาเสาฮาฟมาใส่ และอุดเสาหลังคาไปเลย

ไหนๆ ก็ทำสีหลังคาแล้ว อิอิ......

หรือว่าจะรอทำตอนได้มูน อิอิ.....

12. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ก็โอนะครับ

13. SPEED R

473
    4
    0
    รอมูนรูฟไม่ไหว บวกกับได้เเรงบันดาลใจ จากพวก FD เพราะเจอบนถนนบ่อยๆ เลยจัดไปซะ เเต่ก็พอใจคับ

14. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    สวยดีครับ

15. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ++สวย++

สวยดี ครับ แต่เสียดายสีเดิมอยู่เหมือนกันเพิ่งทำมาไม่นาน

16. SPEED R

473
    4
    0
    อย่าคิดมาก เสียเงิน 3-4พัน กับความสวยคุ้มคับ หล่อคับ....ถ้าเห็นเเล้วจะไม่คิดมาก เพราะตอนเเรกผมก็คิดเเบบนี้เหมือนกัน
    ผมก็ เพิ่งทำสีขาว Type R มาไม่ถึง6เดือนมั๊ง....ยังจัดไปเลย

17. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยครับผม

18. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณครับ คุณ pop ขอให้ขายดีๆนะคับ ว่างๆจะไปอุดหนุนครับ

19. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    แนวไปอีกแบบครับ

20. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณครับ วันนี้ก็ลองใส่ฝา เคฟล่าห์อีกครั้งเเล้วเเต่มันไม่เข้า หาจุดเด่นไม่ได้ อู่บอกเก็บเงินไว้จัดเเบบบของอื่นดีกว่า 5555....
    ช่างบอกเเบบเดิมเเจ่มกว่าเยอะ.....เเต่ FD มีหลายคันเลยที่เป็น เเบบผม เเล้วเเต่ชอบนะคับเพื่อนๆๆ

21. nokkao

nokkao New Member Member

10
    7
    0
    ทำสีเลยสวยกว่าติดสติ๊กเกอร์ออีกครับ แต่หลายคนใจไม่ถึงพอครับไม่กล้าพ่น เวลาเจอรถหลังคาดำวิ่งมาทางด้านหลังมองแล้วสวยมากครับ

22. SPEED R

473
    4
    0
    เห็นด้วยคราบบบบ.....ชอบฝากระโปรงก็จัดปาย ชอบหลังคาดำก็จัดปาย
    เเต่เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งนะคับ จะดูดีกว่า เเล้วเเต่ชอบ บางคันผมเห็นเล่นตั้งเเต่ฝาหน้า หลังคา ยันฝาท้ายเลยก็มี โหดไปอีกเเบบ อิอิ...

23. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    สวยดีครับ อยากทำมั้ง

24. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0

เหมือนจะเริ่มเยอะแล้วดิครับ...อิอิ

25. SPEED R

473
    4
    0
    สงสัย คงเป็นเเบบนั้นเเน่ 555......

26. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    สวยดีค่ะ

รถสะอาดมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้