ใช้ B18B AUTO ใส่กรองเปลือยดีป่ะคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 6 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ใช้ B18B AUTO ใส่กรองเปลือยดีป่ะคับ พวกทรงงูเหลือม หรือทรงอื่นๆ
    มีผลดี ผลเสียไงบ้างคับ เเนะนำด้วย เรื่องของเรื่อง คือกลัววิ่งเเย่ลงอ่ะคับ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
  3. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ตั้งไว้หลายกระทู้

สงสัยจะลืมว่าเคยถามเรื่องกรองเปลือยมาแล้ว อิอิ........ :cool:

4. สงสัยเยอะจัด 555+

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าชอบก็ใส่เถอะครับ ไม่ต้องคิดมาก ใช้แบบที่เผื่ออนาคตขยับ step ไว้ด้วยก็ดีครับ

6. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ถ้าชอบก็จัดเลยครับ

7. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    สงสัยจาลืม เอ้าถ้าชอบก็จัดปาย อืมๆๆ คงประมาณนั้นครับ ขอบคุณทุกกระทู้ที่ออกความเห็นคราบบ.......

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    มันไม่ได้เห็นผลขนาดทำให้เรารู้สึกได้ชัดเจนหรอกครับ จะได้บ้างในรอบสูงๆน่ะ
    ถ้าอยากรู้แน่ชัดมันก็ต้องขึ้น dyno แต่คงไม่มีใครเปลี่ยนกรองเปลือยอย่างเดียวแล้วลงทุนขนาดนั้น
    ซึ่งจริงๆ ก็เคยเห็นมีพวกหนังสือรถทดสอบมาบ้างผ่านๆ ตา แนวโน้มมันก็เป็นลักษณะ ต้นเหี่ยวปลายมา
    ลองถอดกรองแล้วออกไปวิ่งสักรอบดู หาทางที่ไม่มีฝุ่น เช่นบนทางด่วน ถ้ารู้สึกดีขึ้น ก็คิดว่ากรองเปลือยก็น้อยกว่านั้นหน่อยนึง
    ถ้าอยากโม step รอบนอกพวกนี้ ก็น่าจะมีพวกนี้ ร่วมด้วย
    ระบบไอเสีย /header เส้นกลาง ปลาย (อันแรกมีผลมากสุด)
    อากาศ/กรองเปลือย ท่อทางเดิน ท่อดักอากาศ
    ไฟ/เพิ่มแรงดันไฟ coil แยก หัวเทียน
    น้ำมัน/ อันนี้ก็ต้องจูนใหม่ ก็ต้องลงทุนหากล่องพ่วงมาจูน หรือ พวกจอฟ้า ขึ้นอยู่กับงบ
    ทั้งหมดนี้ต้องไปด้วยกันน่ะครับ อาจจะได้ลื่นมาอีกหน่อย จะใส่ hardware ยังไงก็เผื่อไว้ก่อน
    อนาคตก็ไม่ต้องมาเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาให้เปลืองเงินน่ะครับ
    (แต่เตือนไว้ก่อนนะครับ ว่ารถใช้แก๊สอายุเครืองยนต์จะสั้นลงกว่าปกติอยู่แล้ว ถ้าซิ่งด้วยก็ยิ่งเร็วขึ้นอีกน่ะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้