น้องใหม่อยากได้ตัวนี้คับไม่ทราบว่าหาได้ที่ไหนคับรบกวนกูกรูทุกท่านด้วยน่ะคับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย eakbaby, 6 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eakbaby

eakbaby New Member Member

11
    0
    0

ตามรุปเลยคับ อยาได้ ข้อมูล ปี รุ่น ประมาณนี้อ่ะคับ แล้วก็ราคา ด้วยน่ะคับขอขอบคุณล่วงหน้าเลยน่ะคับผมถ้าจอมูลผมไม่ผิด skyline 2000 gt-r หรือเปล่าไม่แน่ใจคับผม ยังงัยรบกวนชาว skyline ด้วยน่ะคับ

2. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ช่ายแล้วครับ
    ตัวนี้ถือว่า เป็นรถเทพนะครับน้อง ถ้าจะเล่นยังใงหาข้อมูลต่ออีกนิดครับ
    หรือปรึกษาพี่หรั่ง ได้นะครับ ข้อมูลแน่นปึ๊ก....ครับ
    รุ่นที่น้องเอามา นี่มัน.... KPGC-10 น้องไปดูหนัง the fast. 5
    มาแล้วเกิดอยากได้หรือป่าวครับน้อง....อันนี้แซวเล่นนะ

ส่วนข้อมูลรถ รถยนต์รุ่นนี้เริ่มต้นผลิตตั้งแต่ปี...1968-1972
    ส่วนประวัติข้อมูลเด๋วให้รุ่นใหญ่มาแจง

ส่วนนี่ข้อมูลดิบนะครับ
    รถรุ่นนี้ บ้านเรา หายากมากครับ 2 ประตู เท่าที่เห็นวิ่งงามๆไม่เกิน 3 คันนะคับ
    ถ้าสภาพตามรูป ต้อง มี ล้านนึงแล้วครับ ไม่เชื่อไปถาม
    .... คุณ ฮัท.กอบคุณ...หรือ SPEED- D
    ดูครับ รถรุ่นนี้สามารถนำไปแรกกับรถสปอร์ทบางคันได้เลยนะครับ
    ที่ญี่ปุ่น ยิ่งแพงกว่าพวก RX7 พวก 32 อีกครับ น้อง

หรือถ้ามีกำลังทรัพย์.....ก็นำเสนอให้ไปคุยกับคุณฮัท เจ้าของคันสีเทา
    ที่ลงหนังสือ OPTION ฉบับภาษาไทยเล่มแรกดูครับ
    ไม่ได้หักหาญน้ำใจกันนะครับ แต่มัน ยากกว่าหา R-30 สองประตูมาขับเสียอีก

นี่ความคิดเห็นผมคนเดียวนะครับ

3. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    รู้สึกว่ารถตาฮัทขายไปแล้วนะเสี่ยหล่อ

ส่วนราคาหลักแสน (หลายแสน)

ถ้างบน้อย หา C10 4 ประตู หรือ Bluebird 510 พอได้

4. lorkode

552
    1
    0
    5555........งั้นข่าวน้าว่าว คงไม่กรองแล้วหละ
    เท่าที่ทราบมา เกิน ล้านแน่นอนครับน้า คอนเฟริมน์

5. eakbaby

11
    0
    0
    งั้นเปลี่ยนๆๆๆ อิอิ

โอ้ว หลักล้านเลย ไม่ไหวพี่ ผมไม่ได้ดูหนังแล้วอยากได้น่ะอิอิเพราะยังไม่ได้ไปดูเลย อิอิ ถ้าเป็นหลักล้านคงต้องถอยอ่ะคับผมเพราะผมยังเรียนอยู่เลยคงไม่ไหวแค่อยากมีรถขี่กันแดดกันฝนเฉยๆ อย่างที่กระทู้ข้างล่างบอกผมเลยไปหา ตัว Skyline C10 hakosuka หรือตัวตามรูปอ่ะคับซึ่งราคาก็พอไหวแสนกลางๆถึงแสนปลายๆไปเจอตัว 5-6 หมื่นก็มีแต่สภาพก็คงหมดอีกเยอะเหมือนกันคับเหมือนรูปสุดท้ายแล้วตัว C10 2 ประตูหายากม่ะคับผมหรือพี่มีที่ไหนแนะนำอีกคับขอความกรุณาด้วยน่ะคับ

6. eakbaby

11
    0
    0
    ถ้า Bluebird 510 ก็ไม่ได้อยู่คลับ Skyline จิ อิอิ ถ้าข้อมูลตรงไหนผิดพลาดขออภัยด้วยน้องมือใหม่จ้า

7. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    C10 2 ประตู หาไม่ยากหรอก แต่หาไม่ได้ 555

C10 4 ประตู หรือ ตัวแวน โลดดดด

คลับสกาย ไม่จำเป็นต้องขับสกายไลน์ครับพี่น้อง

มีใจให้กันเป็นพอ

8. lorkode

552
    1
    0
    ขับ มอไซด์....ยังอยู่ได้เลยครับน้อง
    แค่พูดคุยทำความรู้จักกัน...หรือไม่มีรถ
    ก็ยังอยู่คลับได้ครับ มันไม่ได้มีพิธี รีตองอะไรกันขนาดนั้น
    เพียงแต่...พวกเราเป็นคนที่หลงไหลใน ไฟโดนัทเหมือนกันแค่นั้นเอง

ส่วนรถที่กล่าวมา ก็ชัดเจนว่าจะหารถใช้งาน เพื่อไปเรียนแนะนำหารถบ้านเรา 4 ประตูมาแต่งเอาจะคุ้มเงินกว่าครับ

9. eakbaby

11
    0
    0
    จัดไปตามนั้นพี่คับ เด๋วจะลองหาๆดูไม่รู้จะได้ตอนไหนอิอิ ได้แล้วจะมาแจ้งข่าวน่ะคับผม อิอิ

10. ยินดีต้อนรับนะครับ....หารถได้เร็วๆนะครับน้องง

11. eakbaby

11
    0
    0
    ขอขอบคุณพี่ทุกคนน่ะคับ อิอิ

12. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    เปลี่ยนมือแล้วจริงๆๆนะ ฟ้องด้วยภาพ

2,xxx,xxx บาท พอๆกับ (R32 v spec) คุ้มค่ามากสำหรับคันนี้ หนึ่งเดียวในไทย

4 ประตูก็ไม่ขี้เหร่นะ

อะไหล่ทางญี่ปุ่นยังมีให้สั่งอยู่ ถ้าสู้ราคกันไหว

ยังไง SkylineClub ก็ยินดีต้อนรับนะครับ

13. eakbaby

11
    0
    0
    สุดๆเลยพี่ ขนาดผม 4 ประตูก็ได้ อิอิ ถ้ามีปัญญา อิอิ

14. lorkode

552
    1
    0
    555.....ตามที่พี่หรั่งกล่าวมาเลยครับ คันสีเทาซึ่ง
    เจ้าของเดิมไม่อยากเปิดเผยราคา....แต่สำหรับเจ้าของใหม่ที่ได้ไป
    ถือว่าสุดยอดครับ 1 เดียวในบ้านเราตอนนี้

แว่วว่าเสี่ยฮัท
    มีโปรเจคปั้น GTR คันใหม่ ในวาระถัดไปแต่ตอนนี้ เขาบอกขอสร้าง
    ห้องจัดนิทัศน์การ ในบ้านให้เสร็จก่อน...ก่อนจะเริ่มโปรเจคถัดไป
    หรือไม่ก็อาจจะมีโปรเจคใหม่ๆ มาให้ยลกันเร็วๆนี้

ขออนุญาติ เสี่ยฮัท...ลงรูปแบบก่อสร้าง ห้องเก็บรถของฮัทเขาหน่อยนะครับ

15. สวยมากเลยยย

ป.ล. หล่อใช้โปรแกรมอะไรทำอ๊ะ อยากรู้อ๊ะะ อยากทำมั่งง 5555

16. lorkode

552
    1
    0
    นี่มันของงานออกแบบโดย interior design มืออาชีพครับพี่
    ไม่ใช่ของผม เขาใช้อยู่ คร่าวๆ 2 โปรแกรมครับ 3D-MAX สร้างภาพโครงสร้าง
    ใส่ แมททีเรียลหรือวัสดุเหมือนจริง จัดแสง สเหมือนจริง RENDERแล้ว มาตกแต่งภาพครับพี่
    แต่งภาพโดย PHOTOSHOP ครับพี่

พี่เลิกคิดจะทำได้เลยครับ 3D ใช้ยากมาก ต้องเรียนขั้นสูงถึงจะทำได้
    ส่วนโฟโต้ชีอป ลองเล่นดูไม่ยากแต่อาจจะไม่ได้อะไรเลยพี่ 555
    ...................สรุป อย่าทำเลยพี่.......เชื่อผม..............

ผมว่ามานั่งเสริช หาการตกแต่ง 30 แบบของเราจะดีกส่านะพี่เชื่อผม

17. eakbaby

11
    0
    0
    สวยมากเลยคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้