SUNNY ปี2000 รุ่น top จะติด LPG

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnex, 9 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunnex

sunnex Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่าใครใช้รุ่นนี้แล้วติด lpg มาแล้วบ้างครับ

อยากทราบยี่ห้อที่ติดรุ่นนี้แล้วไม่ค่อยมีปัญหา ขอราคาด้วย..ครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ใครติดแกสมาตอบหน่อยครับ

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ถ้ามีงบหน่อยแนะนำเป็นหัวฉีดไปเลยครับ ใช้เพลินเเน่นอน

รถผมB14 ตัว TOP ปี 1999 แต่น่าจะโฉมเดียวกับคุณแหละ
    ลองมาหมดเเล้วทั้ง fix-mix , lamda control
    จนสุดท้ายมาจบที่หัวฉีดครับ
    หัวฉีดผมใช้ของ AG ครับใช้มา 3 ปี ไม่มีปัญหา อัตตราเร่งสูสีกับน้ำมันครับ สรุป happy มากมาย

งบของผมจะเยอะหน่อย เพราะว่า ติดมาหลายแบบ รวมก็หมดไปเกือบ40,000 ได้

ข้อมูลเรื่องแก๊สเพิ่มเติมลองดุในนี้ครับเพียบ http://www.gasthai.com/index.html

ส่วนนี้เป็นสมาชิกที่ใช้หัวฉีดของ AG ครับ www.thaiagclub.com

4. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ผมว่าติดแก็ส ดีไม่ดีอยู่ที่ช่างเลยครับ อุปกรณ์ดีแต่ช่างไม่ดี งานก็ออกมาไม่ดี อย่างผม GA16DNE ติดของยี่ห้อ Mondo ไม่ค่อยมีใครเล่น
    แต่ว่าใช้งานมาเกือบปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรใช้งานปกติดีครับ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เลือกแบบหัวฉีดจะไม่ค่อยมีปัญหา

แต่ถ้าอยากได้แบบดีๆหน่อย ก็ต้องลองพยายามหายี่ห้อที่มี Autoadaptive (คล้ายๆจูนออโต้ สำหรับพวก OBD1)

6. beerkuya

beerkuya Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ร้านที่จะติดมี 2 ยี่ห้อ AC VERSUS มีงบ25000 แนะนำแบบไหนดีครับ

7. is00269

is00269 New Member Member

49
    0
    0
    หัวฉีด Ok ที่สุดแล้วครับเวลานี้ รถผมติดมานานแล้วนะ ไม่มีปัญหาอะไร น้ำมันสู้ไม่ไหวจิงๆๆ แพะๆๆ....แพง

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ติดแบบมิกมา วิ่งมาสามปีแล้วแหละครับ ไม่มีปัญหา วิ่งดีตลอด ใช้แบบสองมิก กรองอากาศเดิม ไม่ต้องย้ายมิก ไม่ต้องยิงใต้แอร์โฟร์

ไม่เคยเบาดับ แอร์โฟรไม่มีพัง ผมว่าอยู่ที่ร้านติดมากกว่า รถวิ่งใช้งานทุกวัน อย่าถามว่าติดร้านไหน เพราะร้านปิดไปนานแล้ว อิอิ

รถผม ปี2000 ตัว Top เกียร์ ออโต้

9. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    ปี 2000 เหมือนกัน

แนะนำ ติด หัวฉีด AC

ติดมา 2-3 ปี วิ่งมาแก๊สไป แสน กว่าโล แล้ว ยังปกติดี

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เครื่องเดิม b14 ติดหัวฉีดจะดีกว่านะครับ แบบ mix จะมีปัญหาด้าน airflow 25000 ทุกยี่ห้อ ใช้งานดีหมดครับ หาร้านที่ บริการหลังการขายดีๆ ไม่ทิ้งลูกค้า เวลาไปแก้งาน นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้