เทอร์โบ SR20

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Biggest, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Biggest

Biggest New Member VIP

29
    1
    0
    รบกวนช่วยเลือกเทอร์โบใส่ SR20 ระหว่าง TD-06 20G กับ TD-06 25G เล่นตัวดีกว่ากันครับ ;);)

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อัพ อยากรุ้

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    รักหรอก จึงบอกให้ . .

555+ เอาอีกแระ น้องจักร . . .

จิง ๆ แล้วการถามมากมันก้อทำให้ข้อมูลไขว่เขว้ได้เหมือนกันนะ
    ก้อคิดง่าย ๆ คับ ว่า 20G / 25G โข่งใบหลัง จะใหญ่กว่ากัน ตามไซด์
    ส่วนเรื่องใบหน้าไม่ต้องไปคิดรัยมาก เหมือนกัน . .

20G ต้นจิ๊ด ปลายแผว่หน่อย
    แต่ก้อใช่ว่าจะไม่แรงนะ ถ้ามีแคมเข้าไปช่วยด้วย
    เรื่องสับเกียร์ไม่ทันกะรอบเครื่อง เจอแน่ ๆ

25G ต้นจี๊ด ปลายจี๊ด
    ควรที่ต้องมีไส้ในซิ่งแล้ว มีระบบการหล่อลื่น
    และระบายความร้อนที่ดี แค๊งซิ่ง+ออย ไม่งั้นอาจไส้แตก
    หากเราเผลอใจไปเล่นรอบปลาย แช่ยาว . .

แต่ 2 ตัวนี้มันใกล้เคียงกันจิง ๆ
    เจอจูนเนอร์ดี ๆ กับกล่องฉลาด ๆ
    ไม่หนีกันนะคับ แต่สิ่งที่ไม่เท่ากันคือต้นทุนการทำและค่าของ

ส่วนจะชอบแบบไหนนั้น พูดไปคนใช้ก้อยังไม่เห็นภาพ
    ตราบใดที่ยังไม่ใช้จิง ดูกระเป๋าของเราแล้วก้อคอยมาดูของ
    ทำให้มันเสร็จ ๆ ไปก่อน แล้วขับให้ระเบิดเถิดเทิงไปเลย
    รถ 3-4 ร้อยม้า คนขับต้อง 5-6 ร้อยม้า ทำได้อย่างที่บอก
    โดนหลอกบ้าง ไม่หลอกบ้าง เดี๋ยวก้อเก่งและแกร่งไปเอง
    ทำเสร็จแล้ว ซัดให้หมดไปเลยนะคับ เอาชนะโบมันให้ได้
    สุดท้ายจะตรัสรู้ได้ด้วยตัวเอง

มาถูกทางแระกับเครื่องSR + โบ 06

ปล. รู้แค่เนี๊ย ที่เหลือรอผู้รู้ท่านอื่นมาเสริม . . .

4. Biggest

Biggest New Member VIP

29
    1
    0
    ขอบคุณครับน้า ข้อมูลตัว 06-25G มันหายากจัดเลย มีเเต่ 20G ตามเเต่ละคนบอกไม่ตรงกันสักคนเลยครับ สับสน :cry:

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  5. 25 ตูด 100 มิล

20 ตูด 80 มิล

:D:D

6. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ผมว่าเข้าใจผิดไปกันใหญ่แล้วคับ..........

Turbo GReddy ที่ mitsu ทำให้เนี้ย มันมี code การดูอยู่คับ

อย่างตัวนี้เลย TD06-20G กับ TD06-25G

ตัวชุดแรก TD06XX (SH,L2,S) หมายถึง ขนาดใบหลังคับ (แน้นว่าใบหลังนะคับไม่ใช่โข่ง)

ชุดที่2 20G,25G หมายถึงขนานใบหน้าคับ (แน้นว่าใบหน้าอีกที ไม่ใช่โข่งหน้า)

ฉะนั้น 2 ตัวที่ถามมา ต่างกันที่ใบหน้าคับ แต่จิงๆ TD06-20G ไม่มีอ่ะคับ จะมี TD06S,SL2,SH-20G

ตัว 25G จะเป็น TD06SH-25G คับ

ใบ20G = 52.6mm // 68mm ใบ25G = 60.5 // 78mm

TD06S-20G ได้ม้า = 300~430 HP // TD06SH-25G ได้ม้า = 500~600 HP

ข้อมูลตัวนี้ เป็นของ GReddy นะคับ ก็รู้ๆอยู่ว่า Mitsu ทำให้ มันก็เลยมี code ของ Mitsu เองด้วย.... แล้วบางทีก็มีการโมโข่งใบกันเองใน Turbo mitsu (ยุ่นมันก็โม) ให้มันกลายเป็น Spec เดียวกับ GReddy

แล้วจะรู้ได้ไงว่าอะไรเป็นยังไง.... ก็วัดขนาดใบหน้า-หลังเอา แล้วมาเทียบกับตารางคับผม ก็จะรู้ว่าเราอ่ะเป็นอะไรกันแน่ ในกรณี โบ Mitsu นะคับ ถ้า GReddy แท้ก็ตามเพลทนั้นแหละ

โข่งหลังไม่ได้ FIX ตามโบนะคับ เราก็เลือกได้ตามปริมาณไอเสียที่ผลิตมาปั่นใบได้.....

ว่าแต่ถึงเทียบมาแล้วก็ใช่ว่าจะได้แรงม้าตามที่เคลมไว้นะคับ เพราะลักษณะใบ ใบถี่ไม่ถี่ กวักลม ใบซ้อน มันไม่เหมือนกัน 55+

ตอนนี้ผมมี TD07-10 ลูก1 ใบหน้าเป็น 20G ใบหลังเป็น 07S เอาเข้าไป..... TD07S-20G 55+

ผมมี file เทียบขนาดใบ และโข่งคับ ลองเทียบๆดูแล้วกัน.... :D

แถมอีกนิด [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 เมษายน 2009
  7. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0

สุดยอดครับ ข้อมูลทั้งนั้น

8. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ แล้วเรื่องราคาพอบอกได้มั้ยครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ

9. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ตกลง nismo หรือ greddy :D

10. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    เอ๊ะ ยังไงแน่ คอยติดตามนะครับ

11. ตัวจริง ชัดเจน

12. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    TD06-25G ตัวหน้าธรรมดา กับ Per ต่างกันยังไงอะครับ

แล้วใส่กับ SR แคมนี้ควรจะใช้ 264 หรือ 272 ดีครับผม ให้มันเหมาะสมกับ 25G อะครับ โข่งหลังควรใช้เบอร์ 8 หรือ 10 ดีครับ

อยากดูตัวอย่าง และ กราฟ แรงบิด กับ แรงม้า SR กับ โบ 06-25G

ดันหน่อยฉึกๆ

13. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    มารอฟังค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้