คราวน์ปลากระโฮ้

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย bb_benzku, 5 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bb_benzku

bb_benzku New Member Member

1
    0
    0
    เข้ามารบกวนพี่ๆ ขอคำปรึกษาเรื่องช่วงล่างหน่อยครับ

ผมใช้ TOY. CROWN MS 60 ปลากระโฮ้

เลยอยากรบกวนสอบถามว่า คราวน์รุ่นนี้ถ้าเปลี่ยนสปริงโหลดจะใส่ของอะไร ได้บางครับ

มีรุ่นไหนพอจะแนะนำบ้างไหม แล้วสปริงโหลดถ้าเอามาใส่กับโช๊คธรรมดาที่ไม่ใช่โช๊คแต่งมันจะมีผลอะไรไหม

พอดี พ่อผมดันพึ่งเอารถไปเปลี่ยนโช๊คมาเมื่อวาน - -"

คือต้องการจะทำช่วงล่างใหม่ พร้อมลงเเม็กอ่าครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยคร๊าบ บ ^ ^

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    รอเซียนกระโห้มาตอบนะคร้าบบบ ^_^

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ใส่ของรุ่นคานแข็งได้หมดครับ

4. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    ไส่ปริงโหลดต้องหาโช๊คที่สั้นลงและแข็งกว่าของเดิมมาไส่ครับ
    ถ้าไส่โช๊คเดิมตอนกระแทกแรงๆแกนโช๊คยันแน่ๆเลย
    หาของกระบะแต่งก็ไส่กันได้ครับ

5. เดียว

เดียว New Member Member

11
    0
    0
    ของผม โหลด เหมือนกันครับ ระยะนิ้ว กับยางห่างกันนิ้วชี้นิ้วเดียว ครับ
    ของผมเป็น สปริงเดิม ตัดเอา เปลี่ยนโช้คแก็มือสอง ของ benz ส น้ำมัน ใส่ยางกันกระแทก เพิ่มนิด วิ่งไม่ ขูด ไม่กระแทก นิ่ม ปกติ อ่อ ล้อใส่ สเปนเซอร์ เพิ่มเข้าไปด้วยครับ ของผม http://crownclassicthailand.blogspot.com/2011/03/welcome-to-toyota-crown-thailand.html ลองเข้าไปดูรูปได้ครับ ใน บล็อก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้