เตือนเพื่อนๆระวังกันด้วยครับเส้นโลคัลโรดรังสิต

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย OOF-R110, 4 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    เหตุเกิดเมื่อคืนนี้เวลา 2 ทุ่มครึ่งครับ ขับรถไปส่งเพื่อนแฟนจากปทุม กลับบ้านดอนเมือง ขับกลับมาเส้นโลคัลโรด ช่วงวิ่งกลับก่อนถึงร้านอิ่มปลาเผา ช่วงนั้นเปลี่ยวครับ ผมวิ่งมา คันเดียวมีแค่มอไซต์ ฝั่งตรงข้ามวิ่งสวนมา อยู่ดีๆมีเสียงดังที่กระจกรถ ปรากฎว่ากระจกด้านหน้าร้าวตำแหน่งคนขับพอดี แต่ผมไม่ตกใจเท่าไหร่ แฟนตกใจมาก แต่ผมก็ไม่จอดนะ ขับไปต่อ ไม่แน่ใจคนขว้าง นี่ใช่มอไซต์ที่ขี่สวนมาหรือว่าแอบซุ่มอยู่ตรงไหน แค่มาเตือนเพื่อนๆที่ขับผ่านแถวนั้นระวังกันด้วยครับ ดีนะมันไม่ทะลุเข้ามาในรถ ไม่งั้นไม่ได้มาแจ้งเตือนเพื่อนๆแน่

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ดีแล้วคับที่ไม่จอด

3. ringo

ringo New Member Member

31
    0
    0
    เส้นนั้นผมเลิกผ่านแล้วครับ ด่านตั้งแต่เย็นเลย

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แจ้งความเลยครับ จะได้มีสายตรวจออกตรวจบ่อยๆ

5. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    หนับหนุนให้แจ้งความด้วยครับ เค้าจะได้เพ่งเลงแถวนั้น

6. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    เส้นนั้นสมัยก่อน มอไซค์ไปเทสกันเยอะคับ จนชาวบ้านแถวนั้นรำคาญ จึงมีคนแกล้งเอาสลิงไปจึง คอขาดตาย แถวนั้นน่ากลัวนะคับ ( อันนี้เรื่องจริง )
    ปัจจุบัน ผีไม่มีหรอกคับ แต่ชอบมีพวกเด็กติดยาอยู่เยอะโซนนั้น ถนนเส้นนั้นก็ไม่ค่อยดีคับ รถซิ่งๆไม่ควรไป เพราะเสียงดัง อาจจะโดนแกล้งได้คับ
    หรือไม่ รถคุณไฟสูงหรือซีนอนหรือเปล่าคับ บางทีเจอพวกหมั่นไส้อ่าคับ เอาเถอะคับ เวรกรรมจะตามมันทันเองคับ

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เอาอีกแล้ว...จับได้ตัดมือมันทิ้งน่าจะดี

8. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ดีแล้ว ไม่จอด ขับไปต่อได้ ต้องระวังให้มากขึ้น แถวนี้มันอันตรายมาก เคยได้ยินข่าวบ่อยๆด้วย

9. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    หลุมใหญ่ๆ ตกทีล้อดุ้ง ล้อแตกกันมาก็เยอะนะคับเส้นนี่ ด่านก็เยอะอย่างที่ข้างบนบอก โดยรวมๆ รถแต่งไม่น่าวิ่งเส้นนี่

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    น่ากลัวมากๆ ดีนะไม่เคยผ่านแถวนั้นเลย

11. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    แจ้งสรยุทธ เลยครับ จะได้ดัง ตำรวจแถวนั้นจะได้กวดขันกันเพิ่มขึ้นครับ

12. ToN_DeTT

ToN_DeTT Member Member

100
    1
    18
    อันตรายครับ เส้นนั้นกลางคืนเปลี่ยวด้วย

13. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    ได้ยินแต่เรื่องไม่ดีกับถนนเส้นนี้มากมาย ระมัดระวังกันนะคับ

14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนครับ

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ถนนช่วงนั้นทุเรศมากครับ มืดด้วยอันตรายสุดๆ

16. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    อย่าวิ่งเลยครับถนนเส้นนี้ทางก้อไม่ดีเปลี่ยวด้วยอันตรายครับ......ยิ่งกลางคืนด้วยแล้วไม่ต้องสืบครับ

17. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    oน่ากลัวมากๆครับ

18. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    แจ้งความแล้วคิดว่ามันจะออกตรวจหรือครับ
    ไอ้พวกนี้ถ้าจับตัวได้มันน่าจะโดนเอาหินปาใส่หน้ามันบ้าง"แม่งเลว"

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:47:14 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:47:26 ----------

แจ้งความแล้วคิดว่ามันจะออกตรวจหรือครับ
    ไอ้พวกนี้ถ้าจับตัวได้มันน่าจะโดนเอาหินปาใส่หน้ามันบ้าง"แม่งเลว"

19. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เส้นนี้ตอนกลางคืนถ้าเป็นไปได้อย่าผ่านเลยครับ ออกถนนใหญ่ไปเลยดีกว่า ทั้งเปลี่ยว (มากๆ) ทั้งหลุมเยอะ ลึกๆทั้งนั้นด้วย (ผ่านไปครั้งสุดท้ายประมาณ 4-5 เดือนที่แล้วเห็นลาดยางใหม่ แต่ตอนนี้ก็น่าจะเปิดเป็นหลุมหมดแล้ว แหะๆ พังตลอดชาติเส้นนี้)

20. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    อันตรายจัง โชคดีที่ปลอดภัยนะครับ

21. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ผมขับผ่านประจำเลย น่ากลัวจัง

22. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    หลีกเลี้ยงเส้นทางนี้สถานเดียวครับ

23. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ถนนเส้นนี้แต่ก่อนไม่ค่อยดีครับเป็นหลุมเป็นบ่อตอนนี้ทำใหม่แล้วลาดยางเรียบ วันนั้นผมวิ่งมาประมาณ100 แต่ทางเปลี่ยวจิงๆ

24. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    น่ากลัวจังครับ จับได้จะกระทีบให้ตาย

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ใกล้ๆบ้านเลย

26. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

27. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    กลางคืนเลี่ยงเส้นนี้ได้เลี่ยงเลยคับอันตรายจิงๆ

28. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    ผมผ่านกลับบ้านบ่อย ดึกๆ ผมวิง่วิภาเอาครับ

29. ของผมโดนปาหินเหมือนกันครับ ตรงวัดนาวง หลัง ม.รังสิต วันนั้นโดนไป 3 คันครับ แต่ใช้อิฐมออญปา ดีที่ไม่ทะละ แต่ร้าวทั้งบานเลย ระวังกันด้วยนะครับ

30. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    มันมืดมากครับ..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้