จะทำหน้าทิ่ม ท้ายโด่ง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย OFFsmiTH, 9 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    รบกวนขอความคิดเห็นพี่ๆในคลับหน่อยครับ

เดิมทีปกติรถผมโหลดหน้าหลังเท่ากัน(ใส่ขอบ 17) แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น(ขอบ 15) แล้วอยากทำเป็นแบบหน้าทิ่มท้ายโด่งบ้าง
    ไม่ทราบว่าถ้าหน้าผมโหลดแบบ ล้อหน้าระหว่างขอบซุ้มล้อถึงหน้ายาง เอาสองนิ้วมือสอดได้ ข้างหลังผมควรทำให้สูงกว่าข้างหน้าเท่าไหร่ดีครับถึงจะสวย

อ้อ อีกอย่าง ไม่ทราบว่าพี่ๆในคลับส่วนใหญ่จะโหลดแบบไหนกัน
    1.หน้าหลังเท่ากัน
    2.หน้าทิ่ม ท้ายโด่ง
    3.หน้าโด่ง หลังทิ่ม (555 ข้อสามอันนี้อาจจะหนักถังแก๊ส รึเปล่า)

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ของผมโหลดแล้ว มองพื้นเทียบกะสเกิตข้าง มันจะขนานกันเลยครับ

3. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ช่วยขยายความนิดนึงครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจ คือความห่างของซุ้มกับล้อเหรอครับ

4. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ของเป๊ป
    หน้า 2 นิ้วสอด
    หลัง 4 นิ้วอ่ะ ส่วนตัวแล้วคิดว่าพอดีอ่ะคับ
    ปล.แต่เป๊ปใส่ล้อ16ยาง45นะ อิอิ

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ท้ายโด่งกว่าหน้าไปมากบางทีเข้าโค้งตูดมันปัดนะคับ

6. OFFsmiTH

249
    0
    0
    อยากลอง
    หน้า 2นิ้วมือ
    หลัง 3นิ้วมือ

แม็กผม กว้าง หน้า 7" ออฟ35 หลัง 8" ออฟ25 เข้าโค้งท้ายจะปัดมั้ยอะครับ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่ใช่ซุ้มล้อครับ สเกิตข้างครับที่อยู่ตรงประตูครับ มันจะขนานกับพื้นถนนพอดีเลย ถ้าเอานิ้วสอดก็คง หน้า 2 นิ้ว หลัง 3 นิ้ว ครับ
    ส่วนล้อหลังกว้าง 8" ออพ 25 นั้น ผมว่าคงพอๆกับรถผม 7.5. ออพ 30 ของคุณจะยื่นกว่าอีกประมาณ 3 มิล ถ้าไม่ตีโป่ง หรือตั้งแคมเบอติดลบ หรือโช๊คไม่แข็ง จัมพ์ยังไงก็คงติดซุ้ม
    ส่วนเรื่องท้ายปัดไม่ปัดนั้น ขึ้นอยู่กับการขับขี่ของแต่ละคนแล้วครับ เซ็ทรถแบบไหน เซ็ทไปทำอะไรอีกครับ

8. PeppevinE

251
    0
    0
    ของเป๊ปขอบ 16" กวางหน้า 7.5 หลัง 8 ออฟ 33 เท่ากัน เข้าโค้งท้ายปัดเลยคับ(แต่วันนั้นเข้าไป120โค้งหักสอกฮ่าๆๆ)

9. OFFsmiTH

249
    0
    0
    อย่างงี้ชักเสียวๆ แต่ปกติผมเจอเนิน หรือคอสะพานผมก็พยายามชลอครับ แต่ไม่รุหลัง3นิ้วมือจารอดมั้ยเนี่ย เหอๆ

10. OFFsmiTH

249
    0
    0
    โหเข้า 120 สุดยอด แต่ผมคงไม่เอาอะครับ ยังไม่อยากลอง สเต็ปดริ๊ฟท์ 555

11. PeppevinE

251
    0
    0
    พอดีเมาคับ ฮ่า ๆ

12. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    สเป็กล้อโหดมากมาย หายากนะเนี่ย ^ ^

13. PeppevinE

251
    0
    0
    อิอิ ม่ายโหดหลอกคับ แค่พอดีซุ้ม อิอิ
    แต่สีล้อนี่ร่อนหมดแย้ว อยากทำสีมีใครแนะนำร้านมั่งป่ะคับ

14. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ลองดูคับ พี่ก็ทำอยู่ หน้าทิ่ม-ท้ายโด่งคับ มีไรถามได้ ถ้าแนะนำได้-จะแนะนำให้ คับ

15. OFFsmiTH

249
    0
    0
    วันเสาร์นี้น่าจะได้ทำแล้วล่ะ หน้าทิ่มท้ายโด่ง ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
    มีไรแนะนำเพิ่มเติมรบกวนด้วยนะค้าบ ^^

16. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใส่โช้ค อะไร ขับแบบไหน เซตแบบนี้เพื่อ อะไร

17. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ผมใส่โช๊ค Tein ss เองครับ ขับแบบปกติในเมืองไม่ได้ซิ่งอะไรมากแค่บางครั้ง
    ที่ต้องการเซทแบบนี้เพราะท้ายติดซุ้มครับ ดีไม่ดียังไงรบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับผม ^^

18. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ใช้ SS ก็ปรับขึ้นลงได้ตามใจเลยนี่ครับ จัดไปสองนิ้วสอด แล้วมาเล่นที่ความหนืดต่อ :D

19. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ตอนนี้ทำเรียบร้อยแล้วคับ หน้า 2นิ้วสอด ,หลัง 3นิ้วสอด หลังไม่ติดแล้วครับ สวยถูกใจมากๆ

ขอบคุณพี่ๆที่ให้แนวทางและคำแนะนำครับ ^^

20. G Type R

3,607
    99
    0
    ถ่ายรูปมาโชว์เลยครับ อยากเห็นๆๆ

21. samae14

samae14 New Member Member

55
    0
    0
    อยากเห็นด้วยคนครับ

22. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    รอชมค๊าบบบ อิอิ

23. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ได้ครับ เด๋วไว้ล้างรถแล้วจะถ่ายมาโชว์นะครับ ตอนนี้รถ เคลอะ มาก ^^

24. OFFsmiTH

249
    0
    0
    มาแว้วครับรูป

มาแล้วครับรูป :D

ว่าแต่เขิลโรงรถจัง :teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้