xxรบกวน ท่านที่พ้นไฟเลี้ยว ด้าน ข้างหน่อยคับ พอดีผม จะลอกสีเก่าออกxx

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย assanai, 8 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    xx รบกวน ท่านที่พ้นไฟเลี้ยว ด้าน ข้างหน่อยคบ พอดีผม จะลอกสีเก่าออก ใช้น้ำมันสนขัดจนมือจะถลอกแล้วสีก็ยังไม่หลุด สงสัยพ้นทับจนหนามากสีเลยไม่หลุดออกมา มีวีทีอิ่นที่จะลอกสีเก่าออกมาไหมคับ ขอบคุณคับ ไม่อยากไปซื้อไฟเลี้ยวไหม่เสียดายตังคxx

2. ไปให้ร้านล้างออกได้คับ ผมเคยพ่นไฟหน้าแล้วขัดไม่ออกก้อไปให้ร้านทำอ่ะคับ ของผมข้างละ 400
    แน่ะ

3. Minku

Minku New Member Member

23
    1
    0
    ผมใช้ให้น้องขัดด้วยกาน่าครับ
    คอ่ยๆถูไปเรื่อยๆ มันจะค่อยๆจางแล้วหลุดไปครับ

4. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ใช้ยาขัดหยาบ น่าจะออกนะครับ แต่ไม่มั่นใจว่าโคมจะถลอกรึป่าว

5. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ใช้น้ำยาขัดสีอะครับ ค่อยๆขัดมันจะออกไปเองครับ แนะนำนิดน่ะครับ ใช้ ผ้า นุ่มๆๆ เลย น่ะครับ ผม มันจะได้ไม่เป็นรอยที่ไฟ ครับผม :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

6. assanai

263
    3
    0
    โอ้ ขอบคุณทุกท่านมากคับ เดียวจะลองทุกวีทีเลย

7. takumi

takumi New Member Member

10
    0
    0
    ใช้น้ำยาล้างเล็บซื้อที่ seven อะ ผสมทินเทอร์อะคับ เเต่ส่วนผสมของน้ำยาล้างเล็บควรจะมากกว่าทินเนอร์พอสมควรนะคับ โคมที่เป็นพลาสติกไม่เป็นอะไรด้วย ถ้าล่อทินเนอร์อย่างเดียวโคมพลาสติกไปเเน่คับ ทางที่ดีควรลองเช็ดกับส่วนภายในที่มองไม่ค่อยก่อนก็จะดีคับ

8. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    น้ำยาขัดสีครับ ผมลองแล้ว แต่นานหน่อย

9. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    น้ำยาขัดสีครับ

10. assanai

263
    3
    0
    ทำมันทุกวีทีเลยคับ มันไม่ออก มีอีก1วิที ที่ยังไม่ลองตามคำแนะของคุณ Tahumi คือ เอาน้ำยาล้างเล้บผสมทินเนอร ถ้ามันได้ผลเดียวจะมารายงานคับ ถ้าล้างไม่ออกจิงๆ คงต้องพ้นใหม่

11. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :D น้ำยาล้างเล็บคับ:D

12. โต้ง3S@beam

โต้ง3S@beam Member Member

46
    5
    8
    ทินเนอร์ล้วนๆ เลยครับ จุ่มชุ่มๆ ใช้ผ้าผืนใหญ่หนาหน่อย ลูบแรงๆทีเดียวครับ ออกหมด

13. assanai

263
    3
    0
    ผม ออกมาแล้วคับ ใช้ทินเนอร ล้วนๆ กับกระดาษทราย ขัดแรงๆ มันถึงจะออก สีที่ผมพ้อนเนื้อสีมันแข็งมาก ต้องใช้กระดาษทรายกับทินเนอร ผมงานที่ออกมา ไฟด้านได้ใจมากเลยคับแต่ผมชอบมันด้านสวยดี
    ขอบคุณทุกความเห็นคับ

14. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    แต่ของผมใช้ เบนซิน อ่ะ อิอิขัดออกไม่ยาก สบาย ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้