สอบถามเรื่องคลัช ครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ALTIMA BDA_U13, 2 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    คลัชรถผมเวลาร้อนแล้วมันจะแข็งครับ แล้วก็ตื้นด้วย เฉพาะเวลาร้อนๆ น้ำมันคลัช ตอนนี้เป็นสีดำครับ

สาเหตุน่าจะเกิดจากอะไรบ้างครับ เปลี่ยนชุดซ่อมปั๊มบนแล้วครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: แล้ว Pump Clutch ตัวล่างได้ลองทำอะไรไปบ้างหรือยังครับ

3. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ตอนไปทำคลัช ร้านบอกว่าเปลี่ยนมาแล้วครับพี่ โต้ง แต่ผมคิดว่า เค้าไม่ได้เปลี่ยนให้อะครับ มันมีวิธีดูป่าวครับ ว่าเปลี่ยนหรือยัง

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ถ้าเค้าประกอบทุกอย่างเข้าไปแล้ว (หมายถึงพวกลูกยางต่างๆ)
    มันก็ดูไม่ได้อ่ะครับว่าเป็นของใหม่............ที่เปลี่ยนเข้าไปแล้วอ่ะครับ :eek:

5. ALTIMA BDA_U13

384
    12
    0
    เอาเข้าอู่ไปแล้วครับ ช่างบอกว่า ปั๊มคลัชล่างน่าจะเสื่อมครับ ผม เดี๋ยวบ่ายๆ เสร็จ มารายงานผลครับ

6. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เสื่อมสมรรถภาพทาง... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้