รบกวนทีคับ...อยากติดแก๊สเครื่อง SR20 DET ฝาแดงเดิมๆ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย torsak, 10 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. torsak

torsak New Member Member

52
    0
    0
    ติดแก๊สแบบไหน ok มั้งอะคับ อยากได้แบบใช้งานปกติ ซัดบ้าง 80-90 บ้างประมาณนี้อะคับ แล้วราคาปะมาณไหนบ้างเอ่ย
    แล้วราคาประมาณ 10,000 บวก ลบ เป็นงัยบ้างคับ แนะนำที

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ส่วนใหญ่จะติด LPG กัน อาจจะเนื่องจาก Pump เยอะกว่า

ส่วนระบบนั้น ได้ทั้ง Mixer และ หัวฉีดครับ........ หลังๆ มา หัวฉีด นิยมมากกว่า ของก็จะหาง่ายกว่า
    และ ช่างส่วนใหญ่จะชำนาญกว่า

เรื่องราคา เห็นว่ามีตั้งแต่ 30000 ต้น ไปยัน 40000 ต้นๆ นะครับ......

อิอิ:eek:

3. torsak

52
    0
    0
    ใช้แล้วจะมีปัญหากะเครื่องมัย

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    LPG ไม่สามารถทำให้เครื่องพังได้วันนี้ วันพรุ่งนี้ครับ

อายุสั้นกว่าอาจจะใช่ แต่ไม่ใช่ใส่ปุ๊ปพังปั๊บ

5. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    เคยถามมา 35 อัพครับ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ราคาพอซื้อ SR20DE พร้อมวาง ได้อีก 1 เครื่องเลย ตอนนี้......... อิอิ:eek:

7. torsak

52
    0
    0
    เอางัยดีเริ่มคิดหละว่าจะติดแก๊สหรือหันมาคบ E85 ดี

8. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    แก๊สดีกว่าครับ หาเติมก็ง่ายกว่า ใช้งานในชีวิตประจำวันง่ายกว่า แต่ ควรจะเป็นหัวฉีดนะครับ

85 จะทำให้สมบูรณ์จริงๆก็ลงทุนไม่แตกต่างกับติดแก๊สหัวฉีดดีๆชุดนึงเช่นกันครับ เพราะ ไหนจะหัวฉีด, ถัง(ซึ่งถังน้ำมันเดิมๆ u12 มันก็เสี่ยงจะพังสูง) , ท่อทางต่างๆ, กล่อง อีก

9. torsak

52
    0
    0
    ติดแก๊สแล้วตอนวิ่งเราควรให้ช่างเค้าจูนน้ำมันลงไปผสมนิดนึงมัยคับ หีอว่า สตาร์น้ำมันแล้วตัดแก๊ส

10. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    แก๊สอย่างเดียวก็เหลือแล้วครับ แถมออกเทนสูงกว่า เครื่องผูกโบ ชอบครับ

หากในรอบสูงกลัวบางก็สั่งให้ตัดเป็นน้ำมันได้ครับ

หากจูนเนียนๆ แล้วต่างกันไม่มากพอให้รู้สึกครับ

11. madboy

2,808
    11
    38
    จูนน้ำมันลงไปผสมเพื่ออะไรหรือครับ ???

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อืม..............

13. ningdoad

125
    0
    0
    มันก็มีนะครับ Votran เคยทำมา แต่จะเป็นการฉีดน้ำมันผสม เป็น% ลักษณะเหมือนหัวฉีดเสริม

อาจเป็นไปได้ว่าในสมัยนั้น หัวฉีดแก๊สยังทำงานไม่เร็ว ในรอบสูงส่วนผสมบางก็โปรแกรมให้ฉีดน้ำมันเข้าไปด้วย

14. madboy

2,808
    11
    38
    แล้วเราจะเอาเชื้อเพลิงที่มีค่า octane ต่ำกว่าใส่ไปเพื่ออะไรล่ะครับ ไหนจะเรื่อง heating value อีกง่ะ งง คร้าบบบบบบ

15. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    อืมมมม หาร้านดีๆ เก่งๆ น่าเชื่อถือได้ มีประสบการณ์ติด SR โบ ถามคนที่เค้าใช้งานอยู่ ก้อน่าจะจบ อย่างอื่นไม่ต้องไปคิด..... มากครับ ปวดหัว

16. deanbb

deanbb New Member Member

22
    0
    0
    แล้วถ้า SR20DE เนี่ย พอไม่เปนโบ แล้วมันจะยุ่งยากน้อยกว่ารึป่าวครับ ?

17. ningdoad

125
    0
    0
    ไม่น่ามีอะไรที่จะต้องวิตกครับ รถแรงๆอย่าง เฟอร์รารี่ ยังติดตั้งได้ ลองเสิร์ซดูครับ มีอยู่หลายยี่ห้อเหมือนกัน

18. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    SR DE แน่นอนครับ เค้าติดกัน ไม่จำเป็นต้องหัวฉีดก้ออยู่แล้ว ราคาถูกด้วย

19. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ ผม ก็ใช้อยู่

20. kafanta

kafanta New Member Member

7
    0
    0
    ของผม Sr de ติดแบบ มิกเซอร์ ก็ใช้งานได้ดี นะครับ

ติดตั้งก็ หมื่น ต้นๆๆ แล้วแต่ อุปกรณ์ แต่ถ้างบ สูงหน่อย แนะนำ ติดแบบ หัวฉีดดีกว่า

21. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ติดไปเถอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้