NV กระบะตอนเดียว ไดชาร์ทเดิม ใส่แบตสูงสุดได้กี่แอมป์คับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 5 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ผมลง Power มาใหม่

เจอปัญหาคับ ผมขี่ตอนกลางคืน เปิดไฟหน้า แล้วเปิดเครื่องเสียงไปด้วย อัดเบสหนักๆไฟมันไม่พอ Power ตัดคับ
    ส่วนตอนกลางวัน ถ้าไม่กระแทกหนักจริงๆ ก็ไม่ตัดคับ

ตอนนี้ผมใส่ 65A อยู่คับ อายุแบตก็ได้ 2 ปีละคับ แต่อาการไฟยังปรกติทุกอย่าง ยกเว้นเครื่องเสียงคับ
    ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนใหม่ แต่อยากเพิ่มแอมป์ด้วยคับ ไม่ทราบว่าจะใส่ได้มากซักกี่แอมป์คับ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าคับ :)

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เครื่องตัวไหน ครับ ถ้าGA16 DS คาร์บู ไดร์ชาร์ต 45 แอมป์

ถ้า GA16 DNE ไดร์ชาร์ต 60 แอมป์

ถ้าเครื่อง GA15 DE - GA16 DE ตัวนอก(ญี่ปุ่น ที่ผมเจอมา) 60 - 70 แอมป์ ครับ ใส่ แบต เบอร์ NS100 ได้ครับ 70 แอมป์

ส่วนตัวผมว่าเปลี่ยนไดร์ชาร์ตด้วยเลยจะดีหน่อยนะครับ

ยังไงรอพี่ๆ มาตอบอีกทีนะครับ

3. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ของผมเป็น GA16 คาร์บู เกียร์ธรรมดาคับ

ผมคิดว่าถ้าเพิ่มขนาดแบตอีกนิดหน่อย แล้วไดชาร์ทยังไหว ก็ประหยัดดีคับ

แต่ถ้าเพิ่มไม่ได้แล้ว ผมว่าจะวางไซค์กระบะ100A แล้วไดชาร์ท พวกดีแมค วีโก้ จะใส่ได้หรือเปล่าคับ

แล้วงบประมาณจะแพงมากไหมคับ

4. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ใส่ไดชาทJZคับรับรองไม่แพง120แอมป์หรือเปล่าผมไม่แน่ใจส่วนใหญ่คนเล่นเครื่องเสียงจะนิยมกันครับส่วนแบตถ้ามีงบก็เล่นพวกแบตแห้งไปเลยไฟนิ่งดีผมใช้อยู่ ขับดอก15นิ้ว1000Wพาวเวอร์1500W 2ตัวสบายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้