มาแชร์ประสบการเสียวโดนตรง !!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย bookSI, 1 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    วันนี้เวลา 13.00 ผมได้ไปส่งอะไหล่รถพี่ปั้มน้ำมัน คาแท็กที่มีโลตัสเอ็กเพลส ก่อนถึงเซลทั่นบางนา นุดลูกค้าไว้เอาเฮดเดอร์ B20B ไปส่ง จอดรถปรกติ ส่งของคุยกับลูกค้าเสร็จ ก็เดินกลับขึ้นรถกำลังปิดประตูรถก็โดน ตร เข้าชาทดึงกุญแจรถออกไปพร้อมกับเรียกให้ผมลงจากรถโดนไม่มีการแสดงบัตรหรือแจ้งข้อหาอะไรเลยหลังจากจากลงจากรถ
    ** ตร นอกเครื่องแบบมา 3 คัน ขอใช้ ตร 1 ตร 2 กับผุ้กอง

แปลคำพูดแล้วนะคับรุงแรงอยู่เหมือนกัน

book . เรื่องอะไรคับ
    ตร 1. มึงไม่ต้องรู้ กูเป็น ตร

book . งั้นผมขอดูบัตร ตร หน่อย
    ตร 1. มึงไม่ต้องมารู้มากเลยเด่วเหอะมึง

book . ไมไ่ด้คับผมไม่รู้คุณเป็น ตร จิงหรือป่าวหรือเป็นโจร
    ผุ้กอง . ได้คับแล้วก็หยิบบัตรมาให้ดู

book . ตรวจตามสบายเลยคับ (สำคัญมากคับไม่แจ้งขอกล่าวหาอะไรไร้การอธิบายอะไรทั้งสิ้น + คำพูดจากที่ไร้มารยาทมาก)
    ตร 2. ก็ค้นรถผมทุกซอกทุกผม ฝากระโปรงหน้า กระโปรงท้าย ทุกอย่างที่น่าจะมีอะไรซ่อน

ตร 1. มึงมาทำอะไรตรงนี้ มึงชื่ออะไร พ่อชื่อไร รถใครเป็นเจ้าของ
    book . ผมก็บอกรายละเอียดไปเอาของมาขายมีลูกค้ามาซื้อของเฮดเดอรถ

book . แล้วผมก็หยิบโทรศัพจะโทรหาพี่หนึ่งของเรา
    ตร 1. มึงจะโทรหาใครไม่ต้องโทร

book . ผมมีสิทธิ์โทรคับคุณไม่มีสิทธิ์ห้ามผมตามกฏหมาย (ลูกพี่หนึ่งสอนมา ช่วยได้เยอะ)
    ตร 1 . ไม่สามารถเถียงผมได้ก็เงียบไป

ตร 1.แล้วคนที่มึงเอาของมาส่งไปไหน
    book .กลับไปแล้ว - -

ตร 1 . เอามือเท้าหลังคารถอยู่ แล้วตบกลังคารถผมแล้วพูดว่า โถ่เอ้ย แม่ง หนีไปแล้ว (ลูกค้าคนนี้อายุราว ๆ 40 + คับ ขับ CRV แต่งตัวนอกเป็นผู้ใหญ่แล้ว)
    book . พี่อย่าทุบรถ

ตร 1 . เงินกูพอมีถ้าบุบกูซ่อมให้เ้อง
    book . พูดไม่ออกเลย 555+

ค้นอยู่พักใหญ่ ๆ ก็บอกให้ผมไปโรงพัก ผมก็บอกได้แต่ผมขับรถเองนะให้ใคกร็ได้นั่งมาละกัน
    ขับไปโรงพักบางนาโดนตามประกบติดจากรถ ตร นอกเครื่องแบบเลยไม่ทิ้งระยะห่างเลย ตร2 .ก็ถามไปเรื่อย
    เสียงอะไรคอกแคก ๆ ( ครัช ORC ) ถามว่าขายอะไหล่ที่ไหน ยัง ไป บลาๆๆ
    เค้าบอกมีรถจะให้ดู เพราะมันเหมือนรถผมเพราะสายเค้ารายงานมาว่า คนร้าย ใช้ civic 2 ประตูสีเหลือง ฝาหนัา + หลังดำ 2 คัน
    พอไปถึงโรงพัก พาไปดูรถที่หนีการจับกุม ซึ่ง ตร เช้าชาทแต่ขับหนีไปได้แล้วได้ทิ้งรถไว้ พอผมเห็นรถปุ๊บก็บอกเลยว่าคันนี้เปลี่ยนมือไปแล้วไม่ถึง 1 ปีั เพิ่งขายไป ตร บอกว่าใช่โอนลอยไว้ คนซื้อคนใหม่ไม่ยอมโอนเข้า ( เดาว่าคนร้านเซพตัวเองอยู่ระดับนึง ) สุดท้าย ก็ขอโทษผมแล้วก็ปล่อยผมกลับไป -*- แล้วก็อธิบายเรื่องการใช้ความรุนแรงในการตรวจค้น ว่าให้มอง 2 มุม มุม ตร กลัวคนร้ายหนี้ถ้าไม่ใช้ความรุนแรง มุมของผมคือ ผมไม่ผิด มาดี ๆ ก็ได้ สุดท้ายก็แนะนำตัวแล้วขอโทษผมอย่าเป็นทางการแล้วผมก็กลับมาอย่างปลอดภัย

สรุปเหตุการณ์
    1.คนร้ายใช้รถคล้าย ๆ ผม
    2.สาย ตร แจ้งว่าคนร้ายมีรถเหมือนกัน 2 คัน ( ผมโคตรซวยมาขายของเท่านั้น)
    3.การพูดจากน่าจะดีกว่า ตร สัญญาบัตรพูดจากดีมากชั้นประทวน แย่สุด ๆ ไรมารยาท
    4.ไม่เช็ครถเช็คอะไรก่อนเลยดูแต่รถหน้าตาเหมือนกัน ใครผ่านมาแถวนี้รถวังหน่อยละกัน
    5.ตร . ควรแสดงตัวเพื่อขอตรวจค้นโดยการโชว์บัตรช้าราชการ ตร ให้ผมดูก่อน
    6.พูดจาเหมือนผมผิดจิง ๆ มีทุกคำหยาบ ไอ้เหี้ย ไอ้สัด ทุกอย่าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2011
  2. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    โห...อยากบอกว่าเหมือนในหนังเลย
    ...แต่เรื่องจริง โครตน่ากลัวจังครับ ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

รถสีเหลืองยอดฮิท...
    สังสัยรถคุณ bookSI ต้องทำให้ต่างจากคันอื่นๆอีกนะครับ จะได้ไม่มีใครจำผิด

3. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ปืนใต้พรมมีไว้ทำไรวะ

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ดีแล้ว ที่บุ๊คมันไม่มีปืนไว้ในรถ ไม่งั้น จะไปกันใหญ่

ไม่เป้นไรก้ดีแล้ว ตำรวจมันก็ทำหน้าที่เขา แต่อาจจะไม่ละเอียดเท่าไหร่
    รถบุ๊ค มันเป็น Idol ของหลายๆท่าน ( โจรก็ให้บุ๊คเป็น Idol เลยทรถซะเหมือน )

รถผมก็คล้ายๆหวังว่า จะไม่โดนเหมือนแกนะ

แล้วรถของโจรคนนั้น มัน กท อะไรอะ ของใครหว่า

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หลังจากนี้ ขอให้บุ๊ค โชคดี ยิ่งๆขึ้นไป
    จับของมาขาย เจอแต่ของดี ขายต่อให้ได้ราคา
    เหตุการร์ร้ายๆผ่านพ้นไป ไม่เกิดซ้ำอีกนะครับ

6. bookSI

1,237
    51
    0
    รถที่คนร้ายใช้เป็นรถเก่าในเวปเปลี่ยนมือจากคนแถว ๆ นี้ไปแล้ว 2 มือคับไม่ใช่ในคลับ SI

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อิอิ ฟาดเคราะห์ไป แต่แม่งน่ากลัววะ

8. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    ฟาดเคราะห์ไปครับ ต่อไปก็เฮงๆครับ

9. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เวรกรรม = ="

ต้องเปลี่ยนสีแล้วมั้ง พี่ 555+

10. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ประสบการเสียวโดนตรง

เอาเรื่องที่มึงแอบไปบ้านแฟนเก่า แล้วแฟนมึงโทรมาพอดี ตอนมึงกำลัง ..... กับแฟนเก่าดีก่า

เสียวก่าไหม อิอิ 555+

ปล. เอาน่าผ่านมาอย่างปลอกภัยแล้วเนอะ

11. bookSI

1,237
    51
    0
    เย้ยนั่นเรื่องของพี่นิโยนมาให้ผมเฉยเลย กร๊ากกก

12. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    มันไม่ใช่ เรื่องที่ พี่หึ่มกับแก ไปพร้อมกันเหรอวะ

:D

13. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    น่าตกใจนะ อยุ่ดีๆมีคนมาบุกดึงกุญแจจากมืออ
    คงดีขึ้นแล้วใช่ไหมพี่ ๆ
    ผมนึกถึงแมคแถวนั้นก่อนเลยอ่ะ ๕๕

14. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    โอวววว แค่อ่านก็ตื่นเต้นแล้ว
    เหมือนหนังฝรั่งเลย

ของพี่มีเหตุการณ์ผิดตัวแบบนี้เหมือนกัน
    ขับรถขึ้นลานจอดรถที่ทำงาน
    สังเกตุเห็นมีตำรวจมาดักอยู่ตรงทางขึ้น
    ตอนขับผ่าน ทำมัยจ้องเราจังวะ
    พอกำลังถอยจอดเข้าซอง
    พี่แกโผล่มาจากไหนก็ไม่รู้ มาอยู่ที่ข้างประตู ตกใจหมดเลย
    ถามผมว่า เมื่อคืนไปไหนมา
    ผม ไปส่งแฟน แล้วก็กลับบ้าน
    ทันใดนั้น สีหน้าพี่แก เปลี่ยนไปเลย
    ถามต่อเป็นชุดดดดดดดๆๆๆ ที่ไหน กี่โมง ทำไรกันบ้าง
    คุยยยกันพักใหญ่
    พี่แกหายสงสัย เลยบอกผมตามตรงว่า
    รถผมเหมือนกับ คนที่ขับไปรับแฟนเขาเมื่อคืน
    เขารู้ว่าผูชายคนนั้นทำงานที่นี่ (ที่เดียวกันกับผมเลย)
    รถรุ่นนี้ สีแบบนี้ ทะเบียน ตัวอักษรหน้าเหมือนกัน
    ต่างกันที่ตัวเลขนิดนึง

เฮ้ออออ เกือบซวย
    บอกตัวเองว่างั้น
    โชคดีที่พี่แกคุยก่อน
    นี่ถ้าพี่แก ใส่ก่อนถามละก็.......ไม่อยากจะคิด

15. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    โหน่ากัวอะ

หลังจากนี้ขอให้เจอแต่สิ่งดีครับ

16. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อย่างที่คุยกันเมื่อคืนแหละ พี่ก็เคยโดนค้นรถเหมือนกัน บอกให้พี่จอดข้างทางและลงจากรถ

ดับเครื่องแล้วขอตรวจค้นรถทั้งคัน ถามว่าชื่ออะไร ทำงานที่ไหน ไปไหนมา และกำลังจะไปไหน ใครเป็นเจ้าของรถ

สุดท้ายก็ไม่เจออะไร ยังจะมีหน้ามาถามพี่อีกว่า เคยโดนจับไหม (สาดด สวยขนาดนี้ มีแต่คนจีบ ไม่มีคนจับ ฮาๆๆ)

ทำไมเค้าชอบคิดว่าเราไม่ได้เรียนหนังสือมาอะ คือแบบไม่รู้กฎหมาย จะทำไรเราก็ได้งั้นเหรอ เข้าใจว่า ตำรวจดี ก็มีเยอะค่ะ

แต่ที่หาเงิน รีดไถ ประชาชนก็ถมเถไป แล้วอย่างนี้เมื่อไหร่พวกเราจะพึ่งได้ละค่ะ มัวทำอะไรกันอยู่

ฝากบอกด้วยว่า พวกเราคือประชาชน ไม่ใช่นักโทษ มีการศึกษา และ เงินเดือนของพวกคุณ ก็มาจากเงินภาษีของพวกเรา!!!

17. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เปลี่ยนชื่อเป็นเด็กเกาหลี เชื่อพี่แล้วจะดีขึ้น

เปลี่ยนเป็น วอนนอนคุก นะ เชื่อพี่

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อูยยยเกือบไปแล้วน้องเรา

19. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    อ๊ะ ลืม พี่ ที่มีโลตัส มัน Esso ไม่ใช่หรอ = ="

หรือว่า คาลเท็ก มีด้วยหว่า ลืม 55+

20. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ดีนะ ดูท่าเป็นคนอารมณ์เย็นพอสมควรเลย เจอแบบนี้ ถ้าใครเกิดปรี๊ดแตกขึ้นมานี้เรื่องบานปลายเลยนะเนี่ย

21. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    เรื่องเสียวจากทางบ้าน ฟาดเคราะห์ไปน้องเอ๊ย ต่อไปก็เฮง ๆ ๆ

ปล.แต่ของพี่ป๊อกก้อเสียวใช่ย่อย -*-

22. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    เคนโดนมา 2 ทีครับแต่เป็นตั้งด่านนะครั้งแรกที่พระประแดงไอ้สั่งให้ลงจากรถแล้วก็ค้นล่ะครับไอ้เราก็ใส่ชุดนอนมาซะด้วยกางเกงก็หลวมเซ็งเลย แต่ไอ้ที่เซ็งสุดคือ พอเลยไอ้คุณ ตร ที่มันค้นผม ดันหันไปเจอคนรู้จักที่เป็นกำนันผู้ใหญ่บ้าน แทนที่แมร่งจะส่งเสียงบอกหน่อยว่าไม่ต้องค้นเราอ่ะนะ แถมก่อนขึ้นรถได้ยิน ตร คุยกันแว่วๆว่ารถรุ่นไรเนี่ย ไม่รู้จัก 555 อีกรอบไปเจอที่เชียงราย สงสัยจะกลัวขนยาเข้ากรุงเทพ เลยโดนค้นซะ

23. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    น่ากลัววุ้ย พวกนี้บางทีก็เกินเหตุไปนะผมว่า

24. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    เกลียดมาก...เข้าไส้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้