มีใครทำสีหลังคาดำเเก้วบ้างคับ ขอดูรูปหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 31 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    มีใครทำสีหลังคาดำเเก้วบ้างคับ ขอดูรูปหน่อย กำลังตัดสินใจอยู่
    เเต่ว่าฝากระโปรงหน้าหลัง ว่าจะใช้สีเดิม ขาว Type R ไม่รู้จะสวยหรือปล่าว
    ใจนะอยากใส่ moon roof มากกว่า ใครมีเพื่อน อยากขาย โพสต์ทิ้งไว้เลยครับ

2. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ที่ผมเห็นส่วนมากเป็นสติ๊กเกอร์ดำเงานะครับ ทำสีต้องเนียนจริงๆ ครับ เพราะถ้าไม่เนียน จะน่าเกลียดมากเลยครับ

3. SPEED R

473
    4
    0
    ผมมีอู่ที่ทำสีได้เนียนคับ เคยเห็น FD ทำสวยดี ของ EK ไม่เคยเห็นคับ

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ไม่รู้อย่างนี้จะเรียกแก้วหรือป่าว

5. SPEED R

473
    4
    0
    โอว์เเม่จ้าว สวยสุดยอดมากๆคับ เนี่ยเเหละหลังคาในฝันเลย สวยมากคับ ได้ moon roof มาจากไหนคับ เเจ่มมาก ผ้าเทาเข้มหรืออ่อนคับ

6. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    หาได้จากกระทู้ซื้อขาย ของเรานี้แหละ เฝ้าดีๆ ไม่ยากเกินเอื้อมถ้าตั้งใจจริงสักวันนึงก็จะเป็นของเรา

7. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ซันรูฟ ครับ ไม่ใช่ มูนรูฟ -*-

8. SPEED R

473
    4
    0
    มีคัยอยากโชว์อีกคับ อยากดูอีก moon roof สวยๆเเบบนี้

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    อันนี้เค้าเรียกหลังคาโบ๋ครับ ^^ :)

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยงามครับ

11. SPEED R

473
    4
    0
    ติดที่อู่ไหนครับ สวยมากๆคับ

12. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ตอนแรกผมก็เข้าใจอย่างคุณ Interista เนี่ยแหละ
    แต่ของ EK เค้าเรียก Moon Roof ครับ

13. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ช่วงสงกรานต์ ระวังน้ำสาดเข้ารถนะ

14. **ไข่ยัดไส้**

**ไข่ยัดไส้** New Member Member

23
    2
    3
    ถ้าเป็นกระจก ไม่ว่ารถยี่ห้ออะไรก็เรียก Moon Roof ครับ

15. SPEED R

473
    4
    0
    รอ moon roof ไม่ไหว ตัดสินใจทำสีหลังคาดำ ZERO BLACK ไปเเล้ว วันที่ไปรับรถจากอู่ พอถึงบ้าน ทุ่มกว่า อู่ที่จอง moon roof โทรมาบอก
    ของถึงอู่เเล้ว เซ็งเป็ด เลยคับท่านผู้ชม รอหลังคา moon roof มาตั้งนาน พอบทจะมีก็มีซะดื้อๆ คงไม่ได้ใส่เเล้ว moon roof ในฝันเพราะสีเพิ่งทำมาหมาดๆ
    อ้อ!!! ผมเเจ้งขนส่งเเล้วเป็นขาวดำ เบื่อพวกพี่หรวดมันหากินคับ เดี๋ยวว่างๆถ่ายมาให้ดูคับ

16. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    รอชมครับ

17. SPEED R

473
    4
    0
    หวัดดีคับคุณ POP ช่วงนี้กิจการดีป่ะคับ ขอให้ขายดีๆ นะคับ เดี๋ยวช่วงสงกรานต์ หามุมสวยๆ ถ่ายมาให้ดูครับ
    เเล้ว project ทำสีเริ่มเมื่อไหร่คับ 555

18. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    sun roof เปิดได้ / moon roof เปิดไม่ได้ ไม่ใช่หรอครับ = ="

19. **ไข่ยัดไส้**

**ไข่ยัดไส้** New Member Member

23
    2
    3
    sun roof เป็นวัสดุชนิดเดียวกับตัวรถ ลักษณะทึบ เปิด - ปิดได้ครับ
    moon roof เป็นกระจกหรือวัสดุใส เปิด - ปิดได้ครับ
    http://www.rodyononline.com/index.php?mo=3&art=401701

20. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    Login นี้ไม่เห็นนานมากๆๆๆครับใช่คนเดียวกันหรือเปล่าครับ

21. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0

ที่บอกว่ามี ใช่ผ้าเทาเข้มหรือป่าวคับ ถ้าใช่ผมสนใจคับ ขอรับไว้เองได้ไหมคับ ขอบคุณคับ (หาผ้าเทาเข้ม)

22. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    Moonroof คำอธิบายที่ถูกใช้อยู่ในวิกิพีเดีย คือ Sunroof เป็นแผ่นโลหะ ส่วน Moonroof เป็นแผ่นแก้ว
    Moonroof คือ วิวัฒนาการอีกขั้นของ Sunroof ซึ่งมีจุดเริ่มต้นในช่วงทศวรรษที่ 1970 โดยฟอร์ดได้นำกระจกมาใช้แทนแผ่นโลหะของ Sunroof แบบเดิม และตั้งชื่อรูปแบบของหลังคาชนิดนี้ว่า Moonroof ซึ่งตรงนี้เองที่ถูกระบุว่า คือ ความแตกต่างในด้านนิยามของทั้ง 2 ชื่อนี้ อีกทั้ง Moonroof ส่วนใหญ่จะเปิด-ปิดโดยไฟฟ้า

ความจริงแล้ว Sunroof แบบกระจกเป็นเทคโนโลยีที่คิดค้นโดยทาง American Sunroof Company ซึ่งเป็นบริษัทที่เชี่ยวชาญในด้านการทำหลังคาลักษณะนี้ แต่ฟอร์ดเป็นผู้ผลิตรถยนต์รายแรกที่นำไปใช้ พร้อมตั้งชื่อว่า Moonroof

ลองอ่านดู ครับ ไปค้นเจอมา

23. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

พี่ไข่มาตอบเองเลย

สวัสดีครับพี่ไข่

24. น้าไข่ ประธานคลับยุคแรกเลยนะเนี่ย หายไปไหนมาพี่ คิดถึงจัง

25. SPEED R

473
    4
    0
    ผ้าเทาอ่อนนะคับ เทาเข้มหายากโคด ถ้าสนใจ โพสต์ ทิ้งไว้ เดี๋ยวผมเช็คของให้ ไม่รู้หมดหรือยัง
    ผมรอของนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เน้นเลยคับ นานมาก รอจนหายอยากเลย เลยจัด ZERO BACK กับหลังคา ดีไปอีกเเบบ ขับไปไหนมีเเต่คนมอง
    ไม่รู้ว่ามองอะไร สวยหรือว่า เเปลก 555

26. **ไข่ยัดไส้**

23
    2
    3
    ใช่ครับ คนเดียวกับที่คิดเลยครับ

สวัสดีครับน้องกาญจน์
    สวัสดีครับน้องเต้ รถสวยมากๆๆๆๆๆ ไม่ได้หายไปไหนครับ ยังเข้ามาดูอยู่ แต่ไม่ได้โพสครับ

27. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    หวัดดีครับพี่ไข่

28. **ไข่ยัดไส้**

23
    2
    3
    สวัสดีครับน้องหนึ่ง

29. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    หายไปไหนมาคับพี่....ว่างขอเชิญมาเจอกันนะคับ

30. **ไข่ยัดไส้**

23
    2
    3
    ไปประจำอยู่ภาคเหนือซะนานครับเจ๋ง นานๆจะกลับเข้ามากรุงเทพทีนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้