ตัดศอก

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ningdoad, 31 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    ไม่ทราบว่าพอหาได้ไหมครับ

รถไปจิ้มตูดเค้า รู้สึกว่าตีคานหน้า(บน) ไม่เนียน ทำให้

1. เปิดฝากระโปรงยาก
    2. มันดึงไฟมุม จนมุมด้านบนมันอ้าออกรับน้ำทั้งสองข้าง (ยังคิดอยู่ว่าจะซื้อของไต้หวันมาใส่)
    3. ฝากระโปรงก็คงต้องเปลี่ยนเพราะตอนชนมันดุ้ง เวลาปิดมุมมันกระดกยังไงไม่รู้ครับ

ขออีกอัน สายเบรค ขาดทั้งสองข้าง อยากเปลี่ยนใหม่เลย ไม่ทราบยังมีขายหรือไม่

ขอบคุณครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek:
    ตัดศอก............ รอท่านที่ไปเซียงกงบ่อยๆ มาบอกนะครับ
    เพราะผมเองไม่ได้ไปเซียงกงมา 4 ปีแล้ว

สายอ่อนเบรคหน้าใช่ไหมครับ จะเบิกวรจักร ก็ได้ครับ มีขาย เส้นนึงพันกว่าบาท
    แต่ถ้าไม่อยากได้ของ Nissan จะเอาของเทียบเทียมแท้ใส่ก็ได้ ราคาเริ่มต้นที่เส้นละ 120 บาทขึ้นไป
    หาได้ตามร้านขายอะไหล่ใหญ่ๆ ครับ...... :eek:

3. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    โหงวชัย เลยครับ มีตัดศอกอยู่ ราคา 8500-9000 บาทครับ

4. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    รถเกียร์อะไรครับ ถ้า ออโต้ ..... ที่โหง้วชัยมี เพราะหม้อน้ำใช้กะออโต้ได้ไปดูมาละ ..... ได้กระจัง sss ด้วย .... แต่ผมว่าร้านนี้แปลก ไม่ต้อนรับคนแบบเราหรอกครับ ...พูดจาก็กวนมาก......แต่ก่อนก็ดีเดี๋ยวนี้....สุด.......

5. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    +1 อิอิ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    เป็นตั้งแต่เปิดร้านแล้วครับพรี่........ :eek:

7. ningdoad

125
    0
    0
    รถเกียร์ธรรมดาครับ

ไม่ทราบว่าร้าน โหง้วชัย อยู่แถวไหนครับ

ส่วนเรื่องสายเบรค ผมเขียนไม่ชัดเจน เป็นสายเบรคมือครับ มันใช้ไม่ได้แล้ว แถมยังขาดด้วย

มีเปลี่ยน หรือมีเทียบหรือเปล่าครับ

เวลาจอดรถซื้อของ (มีคนนั่งอยู่ในรถ) ต้องดับรถเพื่อเข้าเกียร์ 1 ตลอดเลยครับ

8. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    โหงวชัยอยู่ ถนน นวลจันทร์ ครับ แถวรามอินทราครับ หน้าตัดเป็นเกียร์ออโต้ แต่สามารถใช้กันได้ครับ แต่ไฟกะระยะโดนไอ้พวกตัวเหี้ยมมือบอนสอยไปแล้วครับ คนขายก็ได้แต่ทำยิ้มๆ เซ็ง

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    - โหวงชัย ถ้าเป็นร้าน มี 2 ที่ครับ ที่นวลจันทร์ที่นึง อีกที่นึงอยู่ในซอยม.หอการค้าไทยครับ
    - สายเบรคมือ ท่อนแรกที่เป็นท่อนต่อกับด้ามมือเบรค เบิกห้างเส้นละ 2000 กว่าบาท ยังไม่เห็นมีของเทียบ
    ส่วนถ้าเป็นเส้นที่ไปต่อกับล้อซ้ายขวา....... ของห้างเส้นละ 1000 ปลาย ของเทียบเทียมแท้ เส้นละ 200-400 บาท

ครับ.......... :eek:

10. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

มีอีกร้านในนวลจันทน์เหมือนกันครับ ราคาแรงไม่เท่าไหงวครับมีไปมุมครบใสๆไฟหน้าด้วย

วันนี้ถ้าผ่านจะเข้าไปเอาเบอร์มาให้อีกทีครับ

11. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ประชาชื่น อะไรสักอย่างหรือปล่าวครับ

12. golf_zahh

1,815
    498
    0

ใช่ครับพี่

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: ว้าว.......... ประชาชื่นด้วยหรา........ ใกล้บ้านนนนนนนนนนน :eek:

14. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    เค้าชื่อร้าน ประชาชื่น .....

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อ่อ...... ครับพี่ ประทานโทษทีครับ ผมไม่รู้ครับ
    พอดี ผมไม่ค่อยได้ไปไหนนอกจากบ้านกับที่ทำงาน และหรือสนามอะครับ เลยไม่รู้เรื่องกับเค้าอ่ะครับ
    ต้องขอประทานโทษไว้นะที่นี้ด้วยนะขอรับ........ กระผม........... :eek:

16. madboy

2,808
    11
    38
    ชื่อร้านอยู่อีกที่ แต่ร้านอยู่อีกที่จ้า

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    อ่า.....อ่ะๆๆๆๆ
    พอดีผมเป็นคนบร้า เบ๊อะเจ๊อะ ไม่รู้เรื่องอะครับพรี่ A
    ขอประทานอภัยด้วยเน้อ....

18. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อีกที่มีที่ลำลูกกาครับ วิ่งวงแหวนลงวงแหวน ร้านอยู่ด้านขวามือครับ

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: ว้าวว้าว.......

20. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
  21. golf_zahh

1,815
    498
    0
    แล้วได้ยังครับ จขกท

22. wasandd

wasandd New Member Member

16
    0
    1
    0800556696 ราคา มิตรภาพ แน่นอน ครับ ไม่ต้องไปง้อมัน

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

24. วันนี้ไปดูมาแล้ว มี 2 แบบให้เลือก

แบบแรกกระจังหน้า เป็นรูปสัญลักษณ์เหมือนฝากระโปรงหลัง (ผมก็เรียกไม่ถูก)

แบบที่สอง กระจังหน้าเป็นรับผึ้ง โลโก้ sss แต่มีเกิร์ต

จะเอาแบบไหนดีครับ แล้วมันอยู่ในรุ่นไหน

ใต้บังโคลนเห็นมีกล่องใส่น้ำ เป็นน้ำสำหรับใส่ปัดน้ำฝนใช่ไหมครับ ที่เห็นเป็นแบบแรก

ไม่รู้ว่าแบบที่สองจะมีหรือเปล่า พอดีมันอยู่บนห้าง มองไม่ค่อยชัด

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    โดยโครงสร้างหลัก ทั้งสองแบบที่คุณเห็นนั้น ไม่มีอะไรที่แตกต่างกันครับ มิติเท่ากันทุกประการ..........
    กระจังหน้าแต่ละแบบจะแตกต่างกันไปตาม Submodel ของเครื่องยนต์ และระบบขับเคลื่อนครับ
    เช่น SSS จะเป็นตัวที่อยู่ใน submodel : Super Sport Sedan ประมาณนี้
    จะเอาหน้าไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบ

ส่วนที่เห็นกล่องใส่น้ำนั้น มันคือกระปุกน้ำฉีดกระจกหน้าครับ รถบางตัวมีอุปกรณ์อื่นๆ อยู่ในห้องเครื่องมาก
    เช่นมีพวกชุด ABS Control เลยทำให้ได้เจ้าตังกระปุกน้ำนี้ไม่มีที่อยู่ ก็เลยต้องเอาออกมาจากห้องเครื่อง
    เอามาไว้หลังกันชนหน้าแทน ครับ.......... :eek:

26. ningdoad

125
    0
    0
    พอได้แล้วครับ

ไปเจอตัวที่มีสเกิร์ตล่าง แต่อยู่บนห้างฯ คงจะเอาตัวนี้หละครับ เปิดมาที่ 8,000 บาท

27. ningdoad

125
    0
    0
    วันนี้ทำช่วงล่างไม่เสร็จ เลยไม่ได้ไปเอาตัดศอกเลย

28. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้