d16y8 ใส่หัวฉีด B16a ได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natracing, 29 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ต้องแปลงอะไรมั้ยครับ ถ้าใส่ได้ ใส่ทั้งราง หรือ แค่หัว ครับ

ขอบคุณครับ

2. เอาหัวฉีดมาสลับใส่แทนกันได้เลย ไม่มีอะไรต้องแปลง

3. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

ของ B20B , F23A .. หัวฉีดก็สลับใส่แทนกันได้ปลั๊กเหมือนกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2011
  4. manuts

manuts New Member Member

1
    0
    0
    ถามต่อครับD16Yใส่แล้วจะแรงขึ้นไหมครับต้องเปลี่ยนปั๊มติกด้วยหรือเปร่าครับ

5. ไม่แรงขึ้นครับ

6. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    กล่องสั่งจ่ายน้ำมันเท่าเดิม ไฟ อากาศ ไม่จูนให้มีความสัมพันธ์กัน ใส่ไปก็เหมือนเดิมอ่ะครับ

7. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    แล้วที่เอาหัวฉีด 1j vvti nonturbo มาใส่ มันจะฉีดเป็นฝอยกว่าเดิมหรือเปล่าครับ
    แล้วปลั้กมันใส่กันได้เลยไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้