รถมีอาการตื้อๆเป็นบางที ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 30 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    Nissan Sunny B14 ปี 1995 ไม่ได้ติดแก๊ส รถมีอาการผิดปกติดังนี้ค่ะ
    1. รถมีอาการตื้อๆ เหมือนเร่งไม่ขึ้น อาการนี้จะเป็นบางครั้งค่ะ ต้องเหยียบคันเร่งลึกขึ้น
    2. เวลาเหยียบเบรคแล้วจะมีเสียงดังครืดๆๆๆๆ
    3. เวลาขับเร็วๆแล้วบางทีรู้สึกว่ารถไม่ค่อยเกาะถนนค่ะ ยางที่ใช้อยู่ใช้มา 2 ปี ขับไม่เยอะค่ะ

อาการพวกนี้มันเป็นเพราะอะไรคะ เผื่อจะได้เอาไปเป็นความรู้ตอนเอารถเข้าไปซ่อมอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    1. รถมีอาการตื้อๆ เหมือนเร่งไม่ขึ้น อาการนี้จะเป็นบางครั้งค่ะ ต้องเหยียบคันเร่งลึกขึ้น
    เชื้อเพลิงจ่ายไม่สม่ำเสมอ ไม่กรองก็ปั๊ม เช็คจุดนี้ดูนะ

2. เวลาเหยียบเบรคแล้วจะมีเสียงดังครืดๆๆๆๆ
    ไม่แน่ใจอะ บางที รถเราก็เป็น = =' รอผู้รู้ละหัน

3.เวลาขับเร็วๆแล้วบางทีรู้สึกว่ารถไม่ค่อยเกาะถนนค่ะ ยางที่ใช้อยู่ใช้มา 2 ปี ขับไม่เยอะค่ะ
    ที่บอกว่า เร็ว มันเท่าไหร่ หรอคะ ประมาณ อะ รถถึงไม่ค่อยแกะ อะ

ลมยางเติมเท่าไหร่คะ
    ความเป็นไปได้อาจเกิดจากลมยาง หรือพื้นผิวถนน ลองเช็คดูเนอะ ^______^

รอกูรู พี่พี่ท่านอื่นมาตอบนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้