รถผมเกิดอาการหน้าดื้อล้อแถเวลาหักเลี้ยวสุดอ่ะครับช่วยด้วยยย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nattapongmodify, 28 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    รถผมเกิดอาการหน้าดื้อล้อแถเวลาหักเลี้ยวสุดอ่ะครับลองทำช่วงล่างหน้าไหม่หมดเปลี่ยนบูชปีกนก,ลูกหมากทุกตัว,ยางหนวดกุ้ง,ยางกันโคลง,โช้คก็เซ็ตไหม่ แล้วเอาไปตั้งศูนย์แล้วแต่ก้อไม่หายยูเทรินทีนึงเสียงดังเอี๊ยดดดดเลยครับรอยยางเต็มถนน ขนาดตั้งกันเลยให้มานเลี้ยวได้น้อยกว่าเดิมแล้วอ่ะครับ
    รถเปนรถขับหลังตามรูปลายเซ็นอ่ะครับเป็นกระปุกพวงมาลัย
    ช่วยด้วยครับแก้มานานยังไม่เจอต้นตอ

2. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    เลี้ยวแล้วติดซุ้มหรือป่าวครับ ...

3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    เฟืองท้ายเต็ดเยอะรึเปล่าครับ
    บางทีหักล้อเยอะเกินไปก็ทำให้หน้าดื้อได้ครับ

4. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    ล้อไม่ติดอาไรเลยครับ
    เฟืองท้ายทำมะดาอ่ะครับมะมีเต็ด

5. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    ออกแนวน่ากลัวหน่อยๆนะครับ

6. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    น่าจะมาจาก ยางไม่เกาะ หรือไม่ก็ วิธีการเลี้ยว

7. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ลองเปลี่ยนร้านตั้งศูนย์ดูมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้