!! ขายไฟ Xenon H4สไลด์ มีไฟสูงต่ำเป็นซีนอน ราคาเบาๆพร้อมติดตั้ง ประกัน1ปีครับ !!

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย กีรติ, 24 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กีรติ

กีรติ New Member Member

16
    0
    0
    ไฟ Xenon สไลด์ มีไฟสูงต่ำเป็นซีนอน สำหรับเพื่อนๆ hilux ราคาพร้อมติดตั้งเพียง 2500 บาท **ช่วงโปรโมชั่น** คุ้มสุดๆครับ

ตอนนี้มีเฉพาะ H4 สไลด์ นะครับ ( หลอดชนิดอื่นสั่งได้ครับ ) เลือกค่า K ได้ตามความต้องการครับ

สินค้ารับประกัน 1ปีเต็มครับ บัลลาสมีขนาดบางลงกว่ารุ่นก่อนๆติดตั้งง่าย มีชุดลีเลย์มาให้ไม่ต้องไปหาซื้อเพิ่ม

หลอดไฟมีหมวกคลอบขนาดใหญ่กันแสงฟุ้งกระจายได้ดีมาก และมีกันแสงทางด้านล่าง ทำให้ตัดปัญหาไฟไปแยงตาชาวบ้านครับ

ส่วนตัวผมได้ทดลองเป็นผู้ใช้เองมาก่อนครับ รู้สึกประทับใจครับ เลยเอาเข้ามาขายเองครับ ** เกรดดีกว่าที่ไปซื้อตามของถมครับ **

อยู่ที่นนทบุรีนะครับ

สนใจหรือสอบถามเพิ่มเติม ติดต่อ กอล์ฟ 084-2091399

** กรณี สินค้ามีปัญหาที่เกิดจากการใช้งานจริง ภายในระยะประกัน1ปี ไม่ต้องกังวล เครมใหม่ให้ครับ **

ลองเข้าไปชมภาพจากลิงค์ด้านล่างนี้ก่อนครับ http://www.club4g.com/index.php/topic,250039.msg2621651.html

ในชุดจะประกอบไปด้วย หลอดไฟพร้อมหมวกคลอบกันแสงขนาดใหญ่ บัลลาสและชุดสายไฟ ลีเลย์ ตัวล็อคบัลลาส

หลอดไฟพร้อมหมวกคลอบกันแสงขนาดใหญ่ และมีกันแสงทางด้านล่าง หมดกังวลได้เลยสำหรับท่านที่คิดว่าแสงจะแยงตาผู้อื่น

บัลลาสรุ่นใหม่กินไฟเพียงแค่ 6แอมป์ และเป็น ดิจิตอลแล้ว

บัลลาสที่ขายอยู่ขณะนี้ จะมีขนาดบางลงมาก สังเกตุจากในรูป บางกว่าบัลลาสรุ่นเก่าๆมาก ประหยัดพื้นที่ในการติดตั้งได้เยอะครับ

ชุดลีเลย์ มีมาให้ครบๆครับ ไม่ต้องไปหาซื้อเพิ่ม

อุปกรณ์ชุดชิ้นในกล่อง เรารับประกัน1ปีเต็มครับ

คันนี้เป็น mitsubishi lancer ปี94 ใส่ชุด H4สไลด์ ไฟสูง-ต่ำเป็นซีนอน ค่าของแสง 8000k แสงที่ออกมาเป็นสีขาว สว่างกว่าเก่าหลายเท่าครับ

สว่างขึ้นเยอะมาก เส้นแสงชัดเจน ไม่มีฟุ้งกระจาย ได้ทดสอบแล้วกล้ายืนยันครับ

คันนี้ HILUX HERO ตัวแรง ของคุณชาย ซ.ศรีพร ครับ ที่เจอกับปัญหาไฟหน้าเดิมไม่สว่างเอามากๆ ภาพนี้ก่อนใส่ชุดไฟซีนอน H4 สไลด์ของเราครับ

ช่างของเราได้ทำการติดตั้งเสร็จแล้ว ลองดูแสงที่ออกมาครับ ความสว่างที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง

นอกจากความสว่างของแสงไฟหน้าที่เพิ่มขึ้นแล้ว HILUX HERO ของคุณสมชาย ก็ดูหล่อขึ้นทันตาเลยครับ

AE 100 คันนี้มาไกลมากครับ ติดตั้งเสร็จแล้วก็หล่อเหลาเอาการเลย คันนี้ 8000k ครับ

3Door คันนี้ของคุณเมย์ จาก eg3d-club.com

ภาพนี้ถ่ายประมานบ่ายโมง แดดจัดมาก สังเกตแสงที่ออกมาจากโคมครับ

หลังจากติดตั้งเสร็จ1อาทิตย์ ผมได้โทรกลับไปถามคุณเมย์ว่า ไฟสว่างดีมั้ยครับ คุณเมย์ตอบว่า แจ่มครับ

นี่ก็เป็นรถอีก1คัน ที่ประสบกับปัญหาไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง และเป็นปัญหาเรื่องการมองเห็นตอนกลางคืนที่แก้ไขยังไม่ได้เพราะต้องวิ่งต่างจังหวัดบ่อยๆ BLUEBIRD SSS ของคุณตี๋ บางกระบือ ครับ

รถของคุณตี๋หลังจากใส่ชุดไฟซีนอน ของเราไป เห็นความสว่างที่เพิ่มขึ้นอย่างชัดเจนมากครับ หลังจากติดตั้งไป2อาทิตย์ ผมโทรเช็คกับคุณตี๋ คุณตี๋บอกว่าขับรถทางไกลตอนกลางคืนสบายขึ้นเยอะครับ

ACCORD ตาเพชร จาก cb3thailand.com ของพี่ถวิลย์ ครับ ปัญหาของรถรุ่นนี้คือ โคมไฟหน้ามีขนาดเล็กจึงทำให้แสงไม่สว่างอย่างแรง

ช่าง กำลังติดตั้งงาน ภาพส่วนใหญ่ที่ถ่ายไว้จะเป็นเวลากลางวันเกือบจะทั้งหมดครับ แสงของไฟอาจจะเพี้ยนไปบ้างครับ ในภาพนี้ เป็น 6000k ครับ ขาวนวลๆครับ

ติดตั้งเรียบร้อยครับ สำหรับ ACCORD ตาเพชร ไม่ต้องน้อยใจนะครับ อาจจะสว่างสู้รุ่นอื่นไม่ได้ แต่ที่แน่ๆ สว่างกว่าไฟหน้าเดิมหลายเท่าครับ

รถตู้ก็ติดได้นะครับ ไฟไม่แยงตาแน่นอนครับ หมวกของไฟชุดนี้เอาอยู่แน่นอนครับ ถ้าเราหันหน้ารถเข้ากำแพงแล้วเปิดไฟหน้า จะเห็นเป็นเส้นของแสงอยู่ตรงกำแพงครับ ไม่มีฟุ้งขึ้นบน สบายใจได้ครับ !!! ของรถตู้ก็ราคาเท่ากันครับ !!!

TRITON ของคุณโจ้ ลิตรละร้อยก็จะแรง ไฟหน้า 8000k ครับ ขาวจั๋วเลย

คุณโจ้บอกตังยังไม่หมด เลยจัดสปอร์ตไลท์ล่างไปอีกชุด ข้างล่างนี่ 10000k ขาวอมฟ้าครับ

!!!!!! ลูกค้าผมสบายใจได้ครับ เวลาของมีปัญหา ผมเครมให้ใหม่ไม่มียึกยักครับ ลูกค้าเก่าๆจะทราบกันดีครับ !!!!!!

อีกหนึ่งเรื่อง ผมอยากให้มาติดตั้งกับเราครับ เราไม่มีค่าติดตั้งเพิ่มเติมครับ ติดตั้งโดยช่างผู้ชำนาญ จะได้เช็คระบบไฟรถของท่านด้วยครับ

การติดตั้งใช้เวลาไม่นานครับ 15-40 นาที แล้วแต่รุ่นของรถครับ

สนใจสอบถามเพิ่มเติม หรืออยากมาดูสินค้า ติดต่อผมได้เลยครับ 084-2091399 กอล์ฟ ครับ

.............

ด้านล่างเป็นภาพบางส่วนจากรถของลูกค้าเราครับ แล้วผมจะมาอัพรูปลงเรื่อยๆครับ

อุปกรณ์ ในชุด ประกอบด้วย

1. หลอดH4 สไลด์ 1คู่ พร้อมหมวกกันแสงขนาดใหญ่ และเพิ่มกันแสงทางด้านล่าง

2. บัลลาส เป็นตัวใหม่ขนาดบางลงมากๆ ที่กินไฟเพียง6แอมป์ และเป็นดิจิตอลแล้ว

3. ลีเลย์ ไม่ต้องไปหาซื้อเพิ่มครับ มีมาให้ในชุด

4. ตัวยึดบัลลาส

** อุปกรณ์ทั้งหมดในกล่องเรากล้ารับประกัน 1ปี ครับ **

2. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    เชิญที่กระทู้ซื้อขายเลยยครับ เพื่อความเป็นระเบียบครับ

3. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    อื่ม.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้