ลมหายใจในห้องโดยสาร สะอาดขึ้น เงินแค่ 20 บาท

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย GAUSS, 26 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    air filter ของ air บ้านครับ 20 บาทมาดมใส่ในรถเรา

รื้อ แล้วก็ รื้อ

ช่องที่เราจะอุด ครับสำหรับอากาศหมุนเวียนภายใน

ดูชัดๆ ฝุ่นเต็มเลย นั่งดมทุกวัน

ตัดให้ได้ ขนาดของช่อง ที่จะปิดครับ 1 แผ่นใหญ่น่าจะได้ 4-5 คันครับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เกลียวปล่อย 2 ตัวเอง ก็อยู่แล้วครับ

ติดตั้งเสร็จแล้วไม่อยากเลยครับ แป๋บเดียวเอง

ไหนๆ ก็รื้อมาแล้ว จัดการล้างพัดลมซะหน่อย ก็ดีขึ้นเลยครับ เอาให้สะอาด ขาวๆๆ

3. วัช69

วัช69 New Member Member

31
    1
    0
    ยังจะพอมีเศษเหลือบ้างหรือเล่าเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้า อิอิอิ

4. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ขออันดิพี่

5. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    ว๊าว! ของเราไม่เคยไม่เคยเลยน่ะเนี่ย 555 พี่ครับรับทำหรือเปล่าครับจะได้อุดหนุน 55

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แจ่มครับพี่...

7. Good Idea

8. GAUSS

4,354
    50
    48
    เศษมีเหลือครับ น่าจะได้แค่ 2 คัน
    หรือถ้าจะให้ส่งไปรษณีย์ ก็แจ้งมาได้ครับจะตัดส่งไปให้
    เมล์ที่อยู่ มาที่ [email protected] ครับ

ส่วนถ้าจะเอาไปโม กันหาซื้อได้ที่ ร้านอมร ครับ 20 บาท แผนกอะไหล่ แอร์
    หรือร้านขายอะไหร่แอร์ โดย ตรงก็มีขาย ครับ

อืม!! ผมเองว่างเสาร์อาทิตย์ ครับ ถ้าจะให้ทำคงต้องมาที่บ้านผมครับ แถว วัดดอนเมือง สนามบินเดิม ครับ

9. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ป๋าทำมั่งยังครับอิอิที่ไม่เย็นเพราะอย่างนี้หรือป่าวครับ555

10. จัดไปครับพี่เก๊า
    ตั้มกระบะไฮโซ

11. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ขอบคุณมากครับผม

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ดีเลยนครับ............

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แหล่มเลยคับ

14. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    สุดยอดเลยครับ ขอบคุณมากครับพี่เอาสาระมาฝากตลอด

มีครับมาบ้านผมได้เลยพี่วัช ขอแค่เมาเดียวววว อิอิ

15. GAUSS

4,354
    50
    48

ถ้าแอร์ไม่เย้นลองล้างแผงความร้อนหน้ารถ ด้วยน้ำยาล้างหรือใช้ไอนี้แทนครับ น้ำยาล้างห้องน้ำ
    อัดน้ำก่อน เข้าไปเยอะๆ แล้วค่อยเอาน้ำยาล้างห้องน้ำ ราดตาม ทิ้งไว้สักพัก แล้วค่อยล้างน้ำออกให้หมด ครับ

16. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ขอบคุณครับ พี่เก๊า รับล้างตู้แอร์ด้วยไหม 555+ กำลังอยากเลย

17. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    555 คิดเหมือนกัน

18. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    แจ่มเลยพี่เก๊า

19. ขอบคุณมากครับ แล้วจะลองทำดู

20. GAUSS

4,354
    50
    48
    ไม่ได้ รับล้างแอร์ ครับ มีเทคนิคดีๆ ก็เอามาฝากกันครับ อิ อิ อิ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า ครับ

21. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ลมหายใจ สดชื่น..........ขอบคุงเพ่เก๊า

22. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    แหล่มคับพี่เก๊า.......ผมว่าพี่เปิดร้านแอร์ เรยดีก่า ดูแล้วจะมีคนในคลับใช้บริการเยอะ.................อิอิ

23. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ขอบคุณสำหรับเกล็ดความรู้คับ

24. วัช69

วัช69 New Member Member

31
    1
    0

สงสัยคงต้องไปเมือง นนท์อีกล่ะ.....

ว่างๆจะลองทำดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้