แนว HELLA FLUSH ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย CONDURUS, 25 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    HELLA FLUSH คือแนวการแต่งรถ ที่เป็นการแต่งโดยใส่ล้อปลิ้นนิดๆ
    ยางบางๆดึงๆโชวขอบแล้วโหดลงมาให้เตี้ยซุ้มล้อพอดีกับยางจะเรียกว่า FLUSH
    ครับ แบะล้อนิดๆแล้วอมยางนิดหน่อยจะเรียกว่า Hella Flush ครับ
    ที่ผมชื่นชอบครับ และแบ่งได้ตามที่แบบสากลเข้าเรียกกันครับตามรูปด้านล่างครับ
    สังเกตุที่ยางและขอบล้อกับซุบล้อที่รถครับ สามารถแต่งได้ง่ายๆ
    ไม่จำกับประเภท BODY ไม่ต้องใช้งบประมาณในการแต่งเยอะครับ

ลองดูตัวอย่างตามเว็บต่อไปนี้ครับ
    www.stancenation.com
    www.fatlace.com
    www.canibeat.com
    และเว็บของคนไทย www.flushstyle.com
    พึงเปิดใช้งานครับ

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ น้อง ที่สนใจครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    สวยครับแนวนี้ พอดีขอบเป๊ะ ๆ ล้อออฟลึก ๆ น่ะ สุดมาก

3. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    สุดจริงๆครับ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เตี้ยเกิ้น

5. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    แนวนี้สวยมากครับ แต่ผมกลัวอย่างเดียว กลัวตามช่อมสีซุ้มล้อ ไม่หวัดไม่ใหวน่ะครับ

6. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ไปทางนี้มั๊ยคับ น่าจะสุด:sad:

7. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ชอบเหมือนกัน แต่ลำบากหาล้อ 55

8. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ถนนบ้านเราถ้าทำแบบนี้มีท้องลายแน่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้