จะไหวไหมคะ..ถามขับ nv จาก กทม ไป เชียงใหม่

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย yingly, 12 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yingly

yingly New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีค่ะ....ก่อนอื่นขอบอกสภาพรถนะคะ เครื่อง คาร์บู ติด ngv
    สิ่งที่อยากจะถามพี่ๆๆนะคะ
    ๑.รถจะพอขับไปถึงเชียงใหม่ไหวไหมคะ
    ๒.ถ้าขับไปได้จะใช้เส้นทางไหนดีคะ ที่สะดวกที่สุด ช่วยแนะนำเพิ่มเติมหน่อยค่ะ(ถ้าเริ่มจากรามอินทรา)
    ๓.ช่วงลำปาง ไป เชียงใหม่ มันจะมีขึ้นเขา น้อง nv พอจะขึ้นไหวไหมคะ เนินสูงมากไหม อันตรายไหมคะ
    ๔.ต้องเตรียมความพร้อมยังไงบ้างเกี่ยวกับรถ
    ๕.ถ้ามีขอแนะนำอย่างอื่น รบกวน ด้วยนะคะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

2. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ผมว่ารถนะไหวด้วยแรงม้าที่มีสบาย ผมเคยขับจากนครศรีธรรมราชไปอุดรธานีระยะทาง1300กว่าโลรถไม่มีปัญหาเลยใช่ความเร็วได้เหมือนรถใหญ่ๆเช่น คัมรี่ เทียนน่าเลย

3. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    ตอบทีละข้อ
    1.ไหวชัวร์ ไปมาแล้วจากชล ไป เชียงใหม่ แอบไปถึงเชียงรายอีกตะหาก
    2.สายเอเชีย (GPS) มานพาไป
    3.ขึ้นเขาสบายงับ ไปพระธาตุดอยสุเทพที่ว่าชั้น หรือขึ้นเขาเชียงรายยังชิวๆ เลย ใช้เกียร์ต่ำก้อเซฟดีนะ (ของผมเกียร์ออโต้ เครื่อง GA16dneเดิมๆ LPG)
    4.เบรค ช่วงล่าง ดูน้ำมันเครื่อง หม้อน้ำ ไฟ สัญญาณรอบคัน แบต อารายทามน้องเนี๊ย อุปกรณ์เปลี่ยนล้อ หรือน้ำยาประยางแบบฉุกเฉิน ตังเติมแก๊ส
    5.หาคนขับเป็นไปด้วยก้อดีเผื่อง่วง เผื่อได้เปลี่ยนยาง

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามนั้นครับ ว่าแต่เชียงใหม่นี้ทางไม่น่ากลัวนะครับ ถนนดีวิ่งสะดวกมากมาย ครั้งล่าสุดปีใหม่ผมไปมาดอนเมืองทัวร์เหนือวิ่งไปกลับ 3700 กิโล ฟังไม่ผิดครับ 3700 กิโลมตร คนขับจะตายเอาเหนือยมากไอ้คนที่ไปด้วยมันขึ้นรถเสร็จเหมื่อนโดราเรมอนเลยหลับทขับคนเดี้ยวจะร้องเอา 55555

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามนั้น ครับ ดูเบรค ลม ยาง หม้อน้ำ และที่สำคัญ เงิน
    ด้วยนะครับ

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามพี่ๆด้านบนเลยครับ

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ป๊อบครับ

8. Kasaphol

Kasaphol New Member Member

23
    0
    0
    สบาย..พี่ธงชัยเลยครับ nv เครื่อง1600 ไปไม่ไหวแล้ว city vios 1500 จะถึงไหนคับ อยู่กับสภาพรถด้วยคับ มันอยู่ที่ใจคับ ผมว่าเบิร์ดๆ...ไปกันเจียงใหม่

9. ดูแลสภาพเครื่องยนต์ให้พร้อม ระบบต่างๆสมบูรณ์ก้อไปได้แล้วคับ แต่จะมีบางช่วงที่ทางเน่าๆ เหมือนกัน (ไม่รู้ตอนนี้ทำใหม่หรือยัง น่าจะซัก 2 ปีแล้วมั้ง) ช่วงๆแถวตาก กะ ช่วงลำปางมั้ง ทางมันออกชำรุด ถ้ารถโหลดๆไป ก้อแย่หน่อย

10. yingly

yingly New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆนะคะ สำหรับคำตอบที่พี่ๆๆทุกคน ช่วยตอบ
    อิอิอิ......น่ารักมากมาย

11. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    จะไปรับปริญญาที่เชืยงใหม่วันที่ 8 พ.ค 2553 หรือปล่าวงับถ้าใช้ไปด้วยกันเลย อิอิ ผมเอา NV ไป

12. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    เช็ครถพร้อมแล้ว คนขับต้องพร้อมด้วยน๊า..

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หาคนขับได้ยังคับ มีคนจะสมัคร555

14. NV_FC

NV_FC New Member Member

31
    0
    0
    กำลัง คิดอยู่เลยว่าไปทางไกล จะโอเคหรือป่าว
    เห็นเเบบนี้เเล้วก็ สบายใจ จะติด NGV ออกบินบ้างคับ
    เชียงใหม่..เชียงใหม่ อิอิ

15. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ไปได้สะบายๆตามนั้นเลยครับ
    ที่เป็นหวงนะครับ หาคนเปลี่ยนด้วยครับ ผมเองไปเองคับเองคนเดียว ไปกลับ สุดๆครับ แต่พักบ่อย เหนื่อยครับ

16. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    รถนะไปได้ชัวครับ แต่ต้องเช็คละเอียดหน่อยครับ และที่สำคัญ อย่านอนดึกครับ และมีคนเปลี่ยนด้วยแบบพี่ๆเขาว่านะครับ
    ของผมยิ่งขี่ จาก อ.ชานุนมาน จ.อำนาจเจริญ ถึง จ.พิษณุโลก แล้วเลยขึ้นถึงเชียงใหม่เลยครับ ถ้าไม่มีคนเปลี่ยนเหนื่อยมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้