ใช้น้ำมันเครื่องแบบไหนดีครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย nick_lonely, 24 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nick_lonely

nick_lonely New Member Member

19
    0
    0
    สังเคราะห์ กึ่งสังเคราะห์ แบบไหนดี(เอาแบบประหยัดและคุ้มค่า) แล้วใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ ขอคำชี้แนะทีครับ(sr20DE)

2. nick_lonely

19
    0
    0
    ลืมบอกว่าติดแก็สหัวฉีดด้วยครับ

3. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    รอพี่ ๆ ๆคับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: คุณตั้งข้อกำหนดมาแล้วว่า แบบประหยัด เพราะฉนั้น..........
    มันก็ต้องเป็นน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์ เท่านั้นล่ะครับ.....

แต่น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์เมืองไทยก็ไม่เคยมีมาตรฐานว่า ในปริมาณน้ำมันเครื่องเท่าๆ กัน
    มันจะต้องมีตัว Synthetic Additive กี่ percent........... ผสม 1% ก็ได้ชื่อว่าเป็น
    Semi-Synthetic แล้ว.............. ฮา..............

ยี่ห้ออะไรผมไม่ Comment นะครับ แต่ผมไม่พยายามใช้ของยี่ห้อที่ชอบแถมของแถมราคาเกินตัวอ่ะครับ

สมัยผมใช้ SR DE ผมใช้น้ำมันยี่ห้อที่มีสัญชาติฝรั่งเศษ อ่ะครับ:eek:

5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    TOTAL อิอิ

ถ้าเป็นกึ่งวังเคราะราคาเท่าใด มิทราบ แต่ถ้าเป็นสังเคราะ ก็เห็นขายกัน 1400 ครับ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ยี่ห้อ "ทั้งหมด" ถ้าเป็น Semi-Synthetic รู้สึกจะ gallon 4 litre จะประมาณ 600 บาทไทย
    กระมังครับ...... :eek:

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
  8. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เปลี่ยนบ่อย ๆ

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: เหมือนพรี่นน ที่เปลี่ยนสาวบ่อยๆ ชิมิ......

10. nick_lonely

19
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆที่ชี้แนะครับ สรุปใช้สังเคราห์ดีกว่า

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool::cool::cool:

12. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    น้ำมันสังเคราะห์ที่ศูนย์บริการเค้าขายอะคับ...ตามเค้าเลย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้