ประตูด้านคนขับปลดล็อคไม่ได้ค๊าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย PONDIISJ, 29 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONDIISJ

PONDIISJ New Member Member

45
    1
    0
    ปี2000 ประตูด้านคนขับปลดล็อคไม่ได้ค๊าบ เปิดด้านนั้นไม่ได้เลย ต้องขึ้น-ลงอีกฝั่ง พี่ๆท่านใดมีวิชาสะเดาะกลอนมั่งครับอยากลองดูครับ ขอบคุณครับ:)

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าไปร้านทำประตูดีกว่าครับ ถ้าทำเองเดี่ยวผิดเดี๋ยวถูก จะงานงอกอะคับ ไม่ดีหรอกคับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ร้านซ่อมประตู กระจก น่าจะช่วยได้นะ :D

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ตามท่านพี่สองคนไปเลยครับ

5. PONDIISJ

45
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับ เด๋วเสร็จแล้วจะมารายงานครับ

6. PONDIISJ

45
    1
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ แผงประตูแกะโดยไม่ต้องเปิดประตูได้แค่เพียงงัดฝาครอบที่เก็บสายเข็มขัดนิรภัยก้อสามารถถอดน๊อตได้แล้ว จะเหลือก้อเพียงตัวเดียวด้านหน้า แต่ก้อสามารถแง้มแผงประตูออกมาเพื่อทำไรซักอย่างให้ประตูเปิดได้ หลังจากนั้นช่างถอดชุดกลอนออกมาแล้วแสดงให้ดูว่ามันไม่สามารถใช้งานได้ มันค้างน่ะครับ ทางร้านไม่คิดซ่อมครับ เช็คราคาแล้วบอกผมว่า1000ปลายๆ อื่มทำไงได้ พยัคหน้า (คิดในใจว่ามันน่าจะซ่อมได้ แต่เป็นคนที่ไม่ชอบขัดใจใคร) ของเซียงกงครับ เบ็ดเสร็จ 1700 บาทไทย เสร็จแล้วช่างเอาของเก่าโยนลงพื้นดังตุ๊บ ผมก้มเก็บขึ้นมาเพื่อจะเอากลับ ปรากฎว่ากลไกมันทำงานแล้วครับ อีกอย่างผมเข้าร้านผิดด้วยไม่ได้เข้าร้านซ่อมประตูโดยเฉพาะ ดันไปเข้าร้านฟิล์มเครื่องเสียงกันขโมย เป็นร้านเปลี่ยนน่ะครับ ไม่ใช่ร้านซ่อม ครับก้อตามนั้นได้อะใหล่เพิ่ม1ตัวไปนอนเล่นที่บ้าน ถ้าโง่ขนาดนี้ใช้รถไปอีกซัก2-3ปีไม่แน่อาจประกอบรถได้อีกคัน ขอบคุณที่อ่านครับ

7. Oat40

5,652
    7
    38
    หายป่วยแล้วดีใจด้วย

8. PONDIISJ

45
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับ หายแบบช้ำๆ

9. Crony_A

4,017
    12
    0
    อย่าคิดมากเลยคับ ค่อยๆ ศึกษากันไป ผมตอนนี้เวลาจะทำอะไร จะซ่อมอะไร ก็ยังโดนหลอกอยู่บ่อยๆ เลยครับ เรื่องธรรมชาติ ก็เราซ่อมไม่เปงนี่หว่า อิอิ

หายก็ดีแล้วครับ ดีใจด้วย

10. Oat40

5,652
    7
    38
    ไม่เป็นไรๆ

11. Crony_A

4,017
    12
    0
    เรื่องโดนร้านพวกนี้หลอก ต้องถามพี่โอ๊ตเลยใช่ป่ะคับ อิอิ โดนมาจนช้ำไปหมดทั้งตัวหล่ะ ฮร่าาาาาาาา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้