กันโครงหน้า-หลัง ของ SIR กับ TYPE R ต่างกันตรงไหนบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย juntcivic, 26 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ไม่ทราบว่าต่างกันตรงไหนบ้างครับ ใครมีรูป 2 ตัวนี้บ้างครับ ขอดูหน่อยครับ ่วาจะไปหาซื้ออ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่ามันต่างกันอย่างไร จะเอาไปใส่กับซับเฟรม ASR อ่ะครับ

2. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    ต่างกันที่ขนาดครับ ของ type r จะใหญ่กว่า

3. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
  4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ราคาต่างกัน

รูปมีแต่ Type R

ด้านหน้า เทียบขนาด Type R ตัวสีเขียว กับของเดิมติดรถ

ด้านหลัง Type R

5. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    Type R ใหญ่กว่า ขับแล้วก็แข็งกระด้างกว่าด้วยครับ ด้านหน้าผมว่าใส่ Type R หนืบดีครับ

แต่ข้างหลังผมว่า SIR ดีกว่าไม่แข็งมากเท่า Type R ความเห็นส่วนตัวนะครับ

6. juntcivic

1,549
    34
    0
    ขอบคุณทุกท่าน มากๆครับ ขอถามต่ออีกข้อครับว่า

ถ้าใส่กันโครง TYPE R แล้วจะต้องเจาะรูหรือดัดแปลง ตำแหน่ง ซับเฟรม ASR หรือเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2011
  7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ประกับที่มากะ Type R สามารถใส่กะ Subframe ได้เลยครับ ข้อแตกต่างระหว่าง กันโคลง Sir กะ Type R คือ ขนาด และ Sir มีอแดปเตอร์มาให้ด้วย Type R ไม่มี
    ใครที่ใส่ๆ Type R แล้วยึดกะตัวถังเลย ตำแหน่งจะเพี้ยนครับ แล้วก็เสี่ยงที่คานจะฉีก

8. juntcivic

1,549
    34
    0
    ขอบคุณๆ เดี๋ยวหาซื้อก่อนครับ

9. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    Type R หน้า 26 มิล หลัง 24 มิล ดูจากเลขที่ยางปะกบลูกหมากครับประมาณนี้

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    หน้าใส่ type R หลัง sir ครับ ไม่ต้องเพิ่มเติมหรือทำอะไรเพิ่มอีก ใส่แล้วรู้สึกได้
    หน้าใช้ลูกหมากเดิมได้ ถ้าได้บูชยางมาด้วยจะเปลี่ยนใหม่ก็ไปเทียบร้านอะไหล่เอา
    ส่วนหลังก็หาที่ของครบ มีแป้นเหล็กยึดกับตัวถัง ลูกหมากไม่หลวม

11. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ราคา ต่างกัน

12. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    หลัง SIR ประมาณ 15 mm ครับ

13. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ถ้าใส่กันโครงหน้า Type R เเล้วถอดของเดิมออกเลยหรือคับ ต้องเเปลงอะไรหรือปล่าวคับ เเนะนำด้วย
    หาของได้เเล้ว เเต่ยังไม่ได้ซื้อ เพราะไม่เเน่ใจว่าจาใส่ยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้