หวัดดีคับ เพื่อนๆ SI ขอข้ามบอร์ดมาเป็นเพื่อนด้วยคนนะคับ ปกติจะอยู่ EK GROUP

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย SPEED R, 24 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    อยากถามเพื่อนๆ ที่ติด เเอร์3ปุ่มไม่ AUTO Type R งบประมาณเท่าไหร่ ติดตั้งยากไหม
    ผมกลัวรถช้ำ อยากทำมาก เเต่ยังไม่รู้จาเอายังไงดี รู้สึกว่าถ้าเต็มระบบ จะยุ่งยากในการหาของไหมครับ
    เรื่องอะไหล่ หายากป่ะคับ กูรูโปรดเเนะนำ ขอชมรูปด้วยนะคับ ขอบคุณชาว SI มากคับ

2. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    มารอชม เหมือนกันคับ

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    หวัดดีครับ
    ผมเองก็ท่องเที่ยวอยู่ทั้ง2ที่นี่บ่อยๆครับ

เคยดูๆอยู่พักนึงครับกับแอร์ออโต้
    ดูของแบบครบๆเต็มระบบ สายไฟครบ เซ็นเซอร์ครบๆ ค่าแรง
    รวมๆแล้วก็ขึ้นหลักหมื่นอยู่ครับ มากน้อยก็ต้องดูของว่าได้มาสภาพแจ่มแค่ไหนอีกทีนึง
    ตอนนี้เลยได่แต่ใส่คอยล์เย็นของตัวนอกที่มีฟิลเตอร์แอร์ไปก่อน
    ช่วงนี้เก็บตังค์ไว้แต่งงานอย่างเดียวครับ
    อิอิ

แล้วก็นี่เป็นกระทู้ DIY ของคุณMugenTypeR ซึ่งเคยทำไว้ รายละเอียดดีมากครับ

http://racingweb.net/forum/showthread.php/484379-☆☆-บทความเรื่องกรอบแอร์และระบบแอร์ออโต้-☆☆/page2

ทำแล้วหล่อแน่นอนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2011
  4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตอนนี้ เอาแบบครบๆ ราคาคงไม่ถึงหมื่นแล้วครับ ส่วนเรื่องช้ำก็ไม่ต้องห่วงครับ เพราะเรายกตัวนอกมาครบๆ ไม่ต้องตัดต่อสายไฟเลยครับ ในคลับ Si ผมจะปรึกษากับคุณอ๋อ
    อาไปให้แกติดมาคันนึแล้วเต็มระบบ งานเนียน ลองโทถามดูได้ครับอ๋อ 085 2999009

5. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    ไปติดกับพี่หนุ่มมา 3 ปุ่มไม่ออโต้ เต็มระบบ

6. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณคับ 3ปุ่ม ไม่AUTO เต็มระบบถ้ารวมติดตั้ง Type R ไม่เกิน 10k น่าสน เดี๋ยวลองโทรไปดูคับ

7. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ไงๆก็เกิน ถ้าแค่กรอบก็ 7000 - 8000 แล้ว = ="

8. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    รวมกรอบด้วยผมว่าเกินนะ เพิ่งไปทำมาเหมือนกัน

9. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    มีทุกสิ่งให้เลือกสรร ติดต่อ อ๋อ คูเป้...

10. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ผมไม่อยากได้กรอปแอร์อะ แต่อยากได้เบอร์สาว อ๋อคูเป้ก็จัดให้ได้ 555

11. SPEED R

473
    4
    0
    จัด กรอบ Type R 96 ไปเเล้ว ส่วน3ปุ่ม Type R ราคาเเรงเอาเรื่อง เอาเเบบไม่โมสายไฟ กับท่อเเอร์เยื้อง มี14-15K คับ (ค่าของ+ค่าติดตั้ง) วิทยุ 2DIN อีกตัว งานนี้มีเกือบ 30k เเน่
    ถ้าเลือกวิทยุดีๆหน่อยนะคับ หนาวใจเลย อิอิ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้