มีใครใส่ โช๊คฝากระโปรงหน้า บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย woodymufc, 21 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    อยากเห็นรูป ตอนใส่โช๊คฝากระโปรงหน้า ek พอดีได้โช๊คมาไม่ตรงรุ่นขนาดเท่ากันลองเทียบดูแล้วใส่ได้แน่ๆ

เลยอยากเห็นจุดยึด หรือแบบขายึด เอามาเป็นแบบในการแปลงใส่ โช๊คฝากระโปรงหน้า ek ครับ

2. lamok101

lamok101 New Member Member

6
    1
    0
    อยากเห็นเหมือนกัน คงจะแหล่มน่าดู

3. woodymufc

188
    1
    0
    ไม่มีใครมีรูปเลยหรือครับ จริงๆผมเคยมีรูปแต่คอมโดนไวรัส รูปหายหมดเลยครับ

4. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    มีแบบนี้พอได้มั้ยครับ:D

5. woodymufc

188
    1
    0
    ขอบคุณครับ แปลงใส่แล้วครับเดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

รอดูด้วยครับ

7. woodymufc

188
    1
    0
    เอามาให้ดูก่อนแล้วกันครับ กำลังจะเอาวีธีแปลงใส่แบบ DIYมาให้ดูอยู่ครับ รอก่อนนะครับ

[​IMG] [​IMG]

8. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ไม่ทราบว่าเอา โช๊คของอะไรมาใส่ครับ ความยาวเท่าไหร่ แล้วถ้าใส่ข้างเดียว มันจะรับไหวมั้ยครับ - -''

9. woodymufc

188
    1
    0

ผมใส่ 2 ข้างครับ แต่ข้างเดียวก็รับไหวครับ เลือกโช๊คแข็งๆหน่อย รอแปปครับกำลังจะ ถอดมาถ่ายรูปประกอบพร้อมตั่งกระทู้ DIY ให้ดูแบบละเอียดครับ พอดีฝนมันตกทุกวันเลยไม่มีเวลวซะที

10. lamok101

lamok101 New Member Member

6
    1
    0
    สวยดี โชคตรงรุ่นมั๊ยครับ

11. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    รอดูด้วยคนครับ แล้วถามหน่อยครับว่าซื้อโช๊คจากที่ไหนครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

12. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    ปูเสื่อรอด้วยคนครับ

13. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    อยากเห็นเหมือน กัน คร๊าบ ๆๆ

14. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    อยากจะหามาใส่อยู่พอดีเลยครับ

15. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    อยากได้เหมือนกันครับ แต่เห็นของตรงรุ่น ราคาแรงเกิ๊น

16. woodymufc

188
    1
    0
    สัญญาครับเดี๋ยววันนี้จะเอาวิธิทำมาให้ดูแบบละเอียด รอแปปนะครับ

17. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ผมใส่ครับ ใส่ของ K-WIN โช๊ค แต่ไม่เคยถ่ายรูปใว้เลย แต่ของคุณวุธถึงแปลงใส่ก็เข้าท่าดีนะครับ ถ้าตรงรุ่น ของผมจุดยึดด้านล่างมันจะมายึดตรงบริเวณเบ้าโช๊คหน้าน่ะครับ

18. non_cv96

non_cv96 New Member Member

72
    6
    0
    มารอชมครับ

19. woodymufc

188
    1
    0
  20. woodymufc

188
    1
    0

ครับ จริงน็อตตัวล่างยึดกับตัวถังตรงหัวโชคได้ครับ แต่โช๊คที่ผมได้มามันสั้นไปครับ จริงๆก็ไม่สั้นนะครับพอดีเลย แต่อยากให้มันเปิดสุดครับก็เลนต้องแปลงขายึด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้