คลัชหมดเป็นแบบนี้ป่ะ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย safelot_NX, 3 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. safelot_NX

safelot_NX New Member Member

41
    0
    0
    พี่ๆคับรถผมเร่งแล้วความเร็วไม่ขึ้นมาแต่รอบ อาการแบบนี้ใช่คลัชหมดหรือเปล่า แล้วถ้าหมดราคาเปลี่ยนคลัชใหม่ของ nx

อยู่ประมาณเท่าไรคับ แล้วมีร้านไหนแนะนำไหมคับ(เครื่องเดิมคับ)

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    คลัซท์หมด หรือ ลื่นแล้วครับ เปลี่ยน แผ่นคลัซท์ พร้อมลูกปืน หรือ อาจเปลี่ยนทั้งชุดก็ได้ครับ (ทั้งชุดน่าจะสามพันเศษ) (ผมเคยเปลี่ยนแผ่นคลัซท์ของ Nissan 14 ฟันเฟือง พร้อมลูกปืน ราคาสองตัวนี้ ก็น่าจะพันเศษ ๆ ครับ) ค่าแรงอีกบวกเพิ่มต่างหาก หาร้านที่ซ่อมช่วงล่วง เครื่อง เกียร์ เปลี่ยนเสร็จแล้วต้องตั้งศูนย์ล้อด้วยนะครับ (งบประมาณรวมน่าจะอยู่ที่ 2000-4500 บาท)

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    คลัชลื่น ลองเหยียบคลัช เข้าเกียร์ เหยียบคันเร่ง ลองดูว่ารถมันไหลรึเปล่า อันนี้เคยเห็นช่างเค้าทำ

แต่รอบมา รถไม่วิ่ง ท่อตันรึเปล่าครับ มันเลยอั้น

4. safelot_NX

41
    0
    0
    เออลืมบอกไปว่าเป็นเกียร์ออโต้ มีกระแสมาบอกว่าเปลี่ยนไม่คุ้มไม่ได้มั่งก็มี หรือบ้างทีบอกว่ายกเกียร์ใหม่ทั้งลูกคุ้ม จริงเท็ดอย่างไร อยากให้พี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    อืมม์ ... เกียร์ออร์โต้ ... ไม่รู้จริง ๆ ไม่ถนัดเลย อ่านแต่คนเค้าเขียนไว้ รอผู้รู้ครับ.....

6. safelot_NX

41
    0
    0
    ท่อตันอาการเป็นไง คับ พี่บอย

7. photo_boya

926
    0
    0
    ไม่ได้รู้เรื่องมากนะครับ ส่วนใหญ่ก็ฟังพี่ๆเพื่อนๆมานี้ละครับ

ก็ที่บอกว่ารอบมาแต่ความเร็วไม่ขึ้นตามอะครับ

ท่อแคท เอาออกไปรึยังรถใช้มานาน เขม่า อาจไปอุดตันได้ครับ

รู้แค่นี้ละครับ พี่ๆคนไหนมีอะไรแนะนำเพิ่มก็ช่วยเพิ่มแล้วกันครับ

8. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เปลี่ยนเครื่องครับ

9. photo_boya

926
    0
    0
    อันนี้เป็นทางเลือกที่น่าสนมากครับ 555

10. safelot_NX

41
    0
    0
    น่าสนครับ แต่สตางยังไม่พอ ง่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้